Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

****เรื่องเล่า ฮั่นเยือนล้านนาครั้งที่ 3 "ฮักจะผูกใจเฮาไว้ไม่ให้ไกลกัน ฮักฮั่นขนาดเลย" ติดต่อทีมงาน

กลับมาอีกครั้งกับเรื่องเล่าฮั่นเยือนล้านนาครั้งที่ 3  ขอโทษที่ตั้งช้าครับ  เมื่อวานกระทู้โดนอุ้มหายไป 10 กว่ารอบ จนท้อใจ^^”  เบื่อกันรึยังเอ่ย 555   หวังว่าจะไม่โดนอุ้มอีกนะคับ  คริปอัพลงหมดแล้วนะครับ   คิดว่าคงได้ดูกันแล้ว มาเริ่มกันเลยดีกว่า จะเล่ามุมอื่นๆนอกจากคริปบ้างครับ

ความจริงแล้ว...ก็ผมเพิ่งเจอฮั่นเมื่ออาทิตย์ที่แล้วนี่เอง  แต่มีคนบอกไว้  ใครเจอฮั่นแล้ว จะอยากเจออีก คงจะเป็นเรื่องจริง  เพราะมันไม่เคยเบื่อเลยจริงๆ   ถึงเหนื่อยก็อยากเจออีก   อยากไปให้กำลังใจให้ถึงที่สุด

วันนี้เริ่มต้นด้วย หลังราวด์เสร็จประมาณ 10 โมงเช้า   เหลือเวลามากมายในการเตรียมตัว  เพราะกว่าฮั่นจะมาก็บ่าย 2  ก็เลยกลับมาเก็บของที่ห้อง แล้วดันเผลอหลับไป   ตื่นมาอีกทีบ่ายโมง!!  เวรละ  5555    รีบอาบน้ำแต่งตัว  ไปสนามบินทันที  แน่นอนว่าพาหนะ เป็นอะไรไปไม่ได้นอกจากรถแดง (อีกแระ)

เราก็ไปยืนโบกรถแดง  วันนี้แอบหวัง จะต้องได้นั่งรถถูกๆ  กะต่อราคา   และแล้วรถแดงก็มา
ผม : ลุงครับ ไปสนามบิน  ด่วนเลย! เหมาเลยก็ได้ เท่าไหร่??
ลุง : น้องให้เท่าไหร่ (เสร็จ...เข้าทาง ให้เสนอราคาเอง)
ผม :  70 ได้ไหมลุง
ลุง : 100 บาทละกันเนอะ ขาดตัว  (ฮ่วย!! แล้ว ลุงจะให้ผมเสนอราคาเพื่อออออ -*-)
  สุดท้ายจับรถแดงเหมือนเดิม ไปสนามบิน   มาถึงสนามบิน ก็มี HFC รอพอประมาณ  ฮั่นก็กำลังจะมาถึงพอดี  ได้ข่าววันนี้ฮั่นลุ๊คคุณชาย  เรายืนรอด้วยใจตุ๊บๆต่อมๆ   ขนาดเคยเจอมาแล้ว  ก็ยังไม่หายตื่นเต้นซะที

และแล้วฮั่นก็มาถึง  วันนี้ฮั่นหล่อมากกกกก  ดูดีแบบคุณชายจริงๆ   แถมวันนี้เดินช้าสบายๆ   ให้แฟนคลับพอตามถ่ายรูปได้   ฮั่นโบกมือเล่นกับ FC ตลอด   แล้วฮั่นก็ขึ้นไปบนรถ  ยังไม่วายโบกมือมาให้อีก  โถพ่อคุณ  คิดถึงเชียงใหม่ล่ะซี๊...  ก็ HFC เชียงใหม่น่าฮักขนาดนี้ ^^

//  ป้ายต้อนรับฮั่น  ทำเสร็จร้อนๆตอนเช้า  ต้องขอบคุณพี่แนน(เฮวอน) พี่เก๋ (love_pill)  และพี่นกกี้ที่ช่วยกันทำป้ายต้อนรับนี้ขึ้น  มันแทนใจเราจริงๆนะ   “"ฮักจะผูกใจเฮาไว้ไม่ให้ไกลกัน “   หมู่เฮาจาวเจียงใหม่ฮักฮั่นขนาดเน้อ   ก็เพราะฮั่นนั่นแหละ  ที่ผูก HFC ทุกคนเอาไว้ด้วยกัน^^

จากคุณ : relavant
เขียนเมื่อ : 3 ก.ย. 55 01:06:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com