Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คืนพรุ่งนี้ เราจะกลับมาพิสูจน์กัน "คอนเสิร์ตพี่เจมส์ คนพลาดจะต้องเสียใจไปอีกไม่รู้กี่สิบปีแน่ๆ" ขอเอาล็อคอินเป็นเดิมพัน! ติดต่อทีมงาน

ผมตั้งกระทู้นี้ไว้ขณะนี้ คือ 1นาฬิกา 12 นาทีของวันที่ 8 กันยายน 2555

ผมคิดไว้เสมอว่า คอนเสิร์ต ได้เวลาเจมส์ ของ"ศิลปินอิสระ" นามเจมส์ เรืองศักดิ์ (ที่เฮียได้ให้นิยามตัวเองเอาไว้) ในครั้งนี้ มันจะต้องเป็นคอนเสิร์ตแห่งความทรงจำที่ประทับใจที่สุดครั้งหนึ่งแน่ๆ
ทันทีที่ผมเห็นโปรโมฯในคอนเสิร์ตลิฟท์ออย ว่าคอนฯต่อไปคือเฮีย ความรู้สึกผมบอกทันทีเลยว่า "นี่แหละที่รอคอยมา10กว่าปี"
ความรู้สึกเดียวกับที่รู้ข่าว Raptor 2011 ซึ่งผมก็ไม่ผิดหวังจริงๆ

ดังนั้น ไม่มีคำว่า ตังค์ไม่พอ ไม่พร้อม ไม่ว่าง สำหรับคอนฯพี่เจมส์ ผมมั่นใจแน่นอน ตั้งแต่บัดนั้น จนบัดนี้ที่เป็นวันเล่นคอนเสิร์ตแล้วว่า มันจะต้องเป็นeventในชีวิตที่ไม่รู้ลืมแน่ๆ
ถ้าให้นึกย้อนความดังไปสมัยนู้น  การเปิดคอนเสิร์ตไซเรนเลิฟของเฮีย ถือเป็นปรากฏการณ์อะไรที่สั่นสะเทือนวงการมากๆ เพราะพี่เจมส์ในตอนนั้นขึ้นหม้อสุดๆ
เมื่อเทียบกับตอนนี้ แม้"กระแส"อาจจะไม่เท่ากับตอนพีค เพราะทุกสิ่งที่ล่วงเวียนเปลี่ยนลับไปตามกาลเวลา แต่อยากจะบอกว่า พี่เจมส์ตอนนี้น่าจะเหนือกว่าตอนนั้นอีก

กี่อัลบั้มหลังจากไซเรนเลิฟ กี่เพลงฮิตที่ถูกปล่อยออกมา
คอนเสิร์ตครั้งนี้จะมีเพลงฮิตๆเพลงเพราะๆที่เราเคยฟังมาทุกอัลบั้มแน่ๆ
นี่ยังไม่นับชุดที่ผมชอบมากที่สุดชุดนึง Alive ขนาดโปรโมทน้อย แต่เพลงเพราะเต็มอัลบั้ม / คลินิค / เฟสติวัล / แฟรนไชส์ / FM / Delivery
ไม่รวมเพลงที่ไปแจมกับโปรเจคต่างๆอย่างsuperteens / next / x / celebrate /Mission4 อู้ยยยยย ไม่ไหวจะสาธยาย

เพลงเพราะแกมีเพียบ
และคอนเสิร์ตแบบนี้ ใช่ว่าจะเกิดบ่อยๆ และผมมั่นใจว่า คงไม่มีอังกอร์แน่ๆ ไม่เหมือนแร็พเตอร์ เพราะงั้นใครที่คิดว่าจะรอรอบเพิ่ม รอว่า "โอ้ย เดี๋ยวค่อยดูรอบอื่นๆก็ได้"

ผมอยากจะบอกทุกท่านที่ยังลังเลว่า มันคงเกิดได้ยากครับถ้าจะหวังไว้เช่นนั้น
และผมมั่นใจ เหมือนที่หลายๆคนมั่นใจว่า พี่เจมส์จัดเต็มแน่นอน
ถึงแม้ ณ เวลานี้ บัตรคอนฯเสิร์ตมันจะเหลือมากน้อยเท่าไร ผมไม่ทราบ
แต่อยากให้พี่เจมส์รู้ ถ้าผ่านมาอ่านข้อความนี้ของผม  ทุกคนที่ซื้อบัตรไป
คือคนที่อยากไปดูพี่จริงๆ  โดยที่ไม่ได้เอาความน่าสนใจของแขกรับเชิญมาเป็นปัจจัยในการช่วยซื้อบัตรเลยด้วยซ้ำ เพราะสำหรับผม ไม่ว่าแขกจะเป็นใคร ถึงแม้จะเป็นตัวเป้งก็ตามที

แต่เมนดิชที่ผมเฝ้ารอคอยมาตลอด คือการได้ฟังเพลงสดๆ น้ำเสียงนุ่มๆ อินเนอร์ที่อบอุ่น และลูกคอเทพเจ้าของพี่เจมส์คนเดียวเท่านั้น..
พรุ่งนี้มาพิสูจน์กัน ว่าในอดีตที่เค้ายกย่องให้เฮียเป็น
เจ้าพ่อเพลงรัก ขาประจำพระเอกMVอกหัก(เจ็บตัวทุกเพลง) ของจริงนั้นเป็นยังไง
10กว่าปีที่แล้ว ผมไม่มีโอกาสแม้แต่จะเฉียด ด้วยความเป็นเด็กต่างจังหวัด
แต่รอบนี้ ผมได้ดูพี่กับตา สดๆ แน่นอน แทบจะอดใจไม่ไหว

อยากบอกคนที่จะพลาดครั้งนี้จริงๆ ให้คิดดีๆ ตอนนี้ยังทันที่จะหาบัตร(!?)
คอนฯของเฮียอ้า(พี่เจมส์นั่นแหละ) ไม่รู้อีกกี่ปีที่จะเกิดขึนอีก
ศิลปินระดับตำนานนี้ ไม่ควรจะมีเครื่องหมายคำถามแล้วว่า "จะไปดูหรือไม่ไปดูดี"
ผมมั่นใจ ขอเอาล็อคอินเป็นเดิมพันในคำพูดว่า คนที่มีโอกาสไปแต่ชะลาล่าใจ อยากบอกว่า การพลาดคอนเสิร์ตนี้ จะต้องเสียใจไปอีกนานแน่ๆ
แล้วคืนพรุ่งนี้ มาพิสูจน์คำพูดผมกันครับ เจอกันในงานสำหรับคนที่จะไป
ประตูเปิดห้าโมง คอนฯเริ่มหกโมง อย่าลืมอย่าเลทกันนะครับ :)

ผมคงไม่อาจทำให้คุณเปลี่ยนใจ ผมคงไม่อาจทำให้คุณไปดูคอนเจมส์..
ผมจึงขอแค่เพียง เขียนทู้นี้ จะได้ไหม   เพราะผม ไม่อาจเปลี่ยน.. ใจ...

จากคุณ : หัตถาครองพิภพ
เขียนเมื่อ : 8 ก.ย. 55 01:44:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com