Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไอ้บ้าโซ่...แกทำฉันร้องไห้ ติดต่อทีมงาน

ออกตัวแรงๆก่อนเลยว่ามาจากบ้านกาแฟ และเป็นหัวหอกคอนโด "ออลโซ่" ด้วยค่ะ

วันนี้ไม่ได้ดูสด เพิ่งจะมารู้ว่าโซ่ถอดสร้อยพระที่ห้อยคออยู่ทุกวันมาให้เนสท์ใส่ เราก็ว่าเออ มันห่วงเพื่อนจังเว๊ย

แต่พอมาเจอคลิปสวดชินบัญชรอธิษฐานให้เนสท์หายไวๆเท่านั้นล่ะ
...น้ำตาแแตกเลยฉัน...

เพื่อนอย่างโซ่ คงทำให้ ได้เท่านี้
พระคู่กาย เท่าที่มี พอจะให้
หวังแค่เพียง ท่านคุ้มครอง เพื่อนปลอดภัย
ขอโรคร้าย ใดใด อย่ากล้ำกราย

ก่อนเข้านอน ชินบัญชร สวดห้าจบ
ท่องจบครบ จิตตั้งมั่น อธิษฐาน
ขอเพื่อนรัก พ้นจากโรค ทุกข์ภัยพาล
ความเจ็บปวด ทุกประการ หายโดยไว

หายไวๆนะคะน้องเนสท์ พี่เชื่อว่าตอนนี้หลายๆคนเอาใจช่วย และอธิษฐานให้หนูอยู่เช่นกัน

เนสท์เข้มแข็งมาก ต้องผ่านมันไปให้ได้นะ

ขอบคุณเจ้าของคลิปด้วยนะคะ...เครดิต Ghudnutr Saicholpitak

แก้ไขเมื่อ 11 ก.ย. 55 01:36:56

จากคุณ : โมนิก
เขียนเมื่อ : 11 ก.ย. 55 01:33:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com