Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไขข้อข้องใจคำตอบที่หลายคนอยากรู้ "หนุ่มน่ากอดแห่งปี" ติดต่อทีมงาน

คือว่าเค้าส่ง e-mail ไปหาทางสุดสัปดาห์เมื่อคืนนี้

ถามไปเป็นข้อๆเลยทีเดียว ไม่คิดว่าเค้าจะตอบกลับมาเร็วเพียงนี้

ได้คำตอบเป็นลายลักษณ์อักษร พวกเราจะได้รัวโหวตได้อย่างไม่ต้องสงสัย หรือกลัวว่าคะแนนจะหายไป

หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับทุกคนนะคะ > <

>>> อันนี้คือที่เค้าส่งไปหาสุปสัปดาห์นะ
กราบสวัสดีนิตยสารสุดสัปดาห์ค่ะ

พอดีว่ามีเรื่องที่ข้องใจมากๆ เกี่ยวกับการโหวตหนุ่มน่ากอดแห่งปี

รบกวนช่วยไขข้อข้องใจ และถ้าสะดวกช่วยตอบกลับที่ e-mail นี้โดยด่วนด้วยนะคะ

ข้อแรกเลยคือ 1. การโหวตแต่ละครั้ง สามารถใช้ชื่อเดิมเบอร์ e-mail เดิม ก็นับคะแนนใช่ไหมคะ?

2. การกรอกรหัส ในภาพจะเป็นตัวพิมพ์ใหญ่ทั้งหมด ตอนที่กรอกไป หากพิมพ์ด้วยพิมพ์เล็ก ทางเว็บก็จะขึ้นว่า คะแนนโหวตถูกบันทึกแล้ว

จุดที่สงสัยคือมีคนรู้จักโทรไปสอบถามกับทางสุดสัปดาห์ ได้รับคำตอบกลับมาว่าจะนับคะแนนหากพิมพ์ด้วยตัวพิมพ์ใหญ่เท่านั้น จำเป็นหรือเปล่าคะ?

3. ถ้า หากกด submit ในการโหวตไปแล้ว และขึ้นว่า คะแนนโหวตถูกบันทึกแล้ว หากกด back กลับไปที่หน้าลงทะกรอกข้อมูล และ refresh ใหม่เพื่อกรอกรหัสใหม่ แล้วค่อยกด submit แบบนี้ทางเว็บจะนับคะแนนหรือเปล่าคะ
หรือว่าจำเป็นต้องกดกลับไปที่ "หน้าแรก" เพื่อเลือกคนที่ต้องการโหวต ช/ญ ใหม่อีกรอบ แล้วค่อยกรอกข้อมูลใหม่

รบกวนช่วยตอบกลับโดยด่วนด้วยนะคะ

กราบขอบพระคุณล่วงหน้ามา ณ ที่นี้ค่ะ

>>> คำตอบจากสุดสัปดาห์
ผมขอตอบเป็นข้อๆ ดังนี้ครับ
1.       Email เดิม เบอร์เดิม สามารถโหวตซ้ำได้ไม่จำกัดการโหวตครับ
2.       การกรอกรหัส ไม่ว่าพิมพ์เล็กหรือพิมพ์ใหญ่ไม่สำคัญ ขอให้พิมพ์ให้ถูกต้อง และเมื่อsubmit แล้วขึ้นข้อความ คะแนนโหวตถูกบันทึกแล้ว ก็ถือว่าโหวตผ่านแล้วครับ
3.       ตามกติกา ต้องทำตามขั้นตอนครับ คือทำการเลือกใหม่ทุกครั้ง มิฉะนั้นจะถือว่าการโหวตไม่สมบูรณ์ เมื่อระบบอัตโนมัติตรวจสอบพบ คะแนนนั้นๆ ก็จะถูกตัดอัตโนมัติครับ

โหวตผ่านทาง SUDSAPDA.COM
o   กดเลือกหนุ่มสาวน่ากอดที่ต้องการโหวต

o   กรอก ชื่อ – นามสกุล, เฟซบุ๊ค, อีเมล และเบอร์โทรศัพท์ให้ครบถ้วนสมบูรณ์ตามความเป็นจริง

o   กด Submit เพื่อยืนยันการโหวต

We reserve the right to vote in the following cases:
เราขอสงวนสิทธิ์ตัดคะแนนโหวตในกรณีดังต่อไปนี้
o   ผู้ร่วมโหวตทำผิดกติกาที่กล่าวไว้ข้างต้น
o   ผู้ร่วมโหวตกรอกข้อมูลส่วนตัวไม่ครบถ้วนสมบูรณ์ตามความเป็นจริง
o   ผู้ร่วมโหวตผ่าน SUDSAPDA.COM ไม่ทำตามขั้นตอนบนหน้าเว็บ (ตั้งโปรแกรมโหวต)

เพราะฉะนั้น... ไปโหวตกันโลดดดดด

ปล. อยากจะบอกผ่านกระทู้นี้...

ว่ารักฮั่นมาก ไม่ว่ายังไงก็ตาม จะไม่มีอะไรที่จะมาทำลายความรักที่มอบให้ฮั่นได้
เพราะเคยนอยกับเรื่องไม่เป็นเรื่องมาแล้วค่ะ พอคิดได้ รู้สึกว่าทำไมตัวเองถึงงี่เง่าแบบนี้ ทำไมถึงไม่เชื่อใจฮั่น ไม่เชื่อใจตัวเอง
ตอนนี้รู้แล้วว่า การที่คิดไปเองนั้นมันไม่ดีเลย เสียเวลาที่จะรักฮั่นไปกี่ชม.? หรือกี่วัน?
แล้วเราได้รับความรัก ความสุขที่ฮั่นมอบให้มากี่วัน กี่เดือน? กี่ชม.กัน?

มาเดินไปด้วยกันนะคะ HFC จับมือเดินไปด้วยกัน
เพราะเราเลือกแล้วที่จะรักผู้ชายคนนี้
ประโยคที่เคยเห็นอยู่บ่อยๆ

"เรารักฮั่น เพราะฮั่น สมเหตุสมผลที่จะรัก" ^__^

จากคุณ : cwttie
เขียนเมื่อ : 13 ก.ย. 55 18:25:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com