Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครคือสุดยอด Frontman(นักร้องนำ) ที่คุณชื่นชอบตลอดกาล แห่งวงการเพลงไทย ติดต่อทีมงาน

ตูน Bodyslam (5 คน)
  ป๊อด Modern Dog (3 คน)
  บุรินทร์ Groove Riders (4 คน)
  คิว Flure (3 คน)
  โจ้ Pause (12 คน)
  โต Silly Fools (21 คน)
  อัสนี อัสนีวสันต์ (4 คน)
  เสก Loso (1 คน)
  โจ-ก้อง Nuvo (4 คน)
  อื่นๆครับ (1 คน)

8.62%
  ตูน Bodyslam (5 คน)
 5.17%
  ป๊อด Modern Dog (3 คน)
 6.90%
  บุรินทร์ Groove Riders (4 คน)
 5.17%
  คิว Flure (3 คน)
 20.69%
  โจ้ Pause (12 คน)
 36.21%
  โต Silly Fools (21 คน)
 6.90%
  อัสนี อัสนีวสันต์ (4 คน)
 1.72%
  เสก Loso (1 คน)
 6.90%
  โจ-ก้อง Nuvo (4 คน)
 1.72%
  อื่นๆครับ (1 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 58 คน

ผมบังเอิญไปเจอกระทู้นี้เข้าครับ http://www.nme.com/news/beady-eye/62547#5 เป็น Blog 20 สุดยอด Frontman ของ NME. ซึ่งเป็น Frontman ระดับโลก ผมเลยอยากตั้งโพลของคนไทยดูบ้าง โดยผมพยายามคัด 10 คนที่ได้รับการพูดถึงมากที่สุดตลอดกาล ทั้งการได้รับการยอมรับจากคนฟังและวงการเพลง ทั้งลีลาการแสดงสด และบารมีที่สั่งสมในวงการ ยอมรับว่ายากทีเดียวเชียวในการจะคัดออกมา แต่ผมยอมรับว่าอันนี้อิงจากความชอบส่วนบุคคลของผมเองด้วย ขาดตกคนไหนที่เป็นศิลปินโปรดของเพื่อนๆไป ต้องขออภัยด้วยครับ ยังมีอีกหลายคนที่น่าจะมีชื่อ ที่ถ้าทำโพลที่โหวตได้มากกว่า 10 คนน่าจะใส่เข้าไปด้วย ได้แก่

แด็กซ์ BigAss
แบงค์ Clash
บี Crescendo
หนึ่ง ETC.
ต้า Paradox
ปั๊ป Potato
เฟิร์ส Slot Machine
แหลม 25Hours
อำพล ลำพูน Micro
โป่ง หินเหล็กไฟ
บอย Lomosonic
ฯลฯ ครับ มีนักร้องนำดีๆอีกมากมายในเมืองไทยครับ ผมเชื่ออย่างนั้น

ปล. Frontman ของผมหมายถึงนักร้องนำของวงดนตรีนะครับ ศิลปินเดี่ยวอย่าง คุณเบนชลาทิศ หรือ เจนนิเฟอร์คิ้ม ผมไม่นับรวมนะครับ
ปล2. โจ-ก้องนี่ผมแยกสองคนนี้ออกจากกันไม่ได้จริงๆครับ ขออภัยที่ไม่รวมคุณจอห์นนูโวมาด้วย

จากคุณ : Never die my Love
เขียนเมื่อ : 13 ก.ย. 55 21:06:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com