Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จาก HFC มือใหม่ที่ไม่ว่าจะเวลาจะผ่านไปเท่าไรก็ยังยืนยันว่าตัวเองมือใหม่อยู่ดี ติดต่อทีมงาน

จาก HFC มือใหม่ที่ไม่ว่าจะเวลาจะผ่านไปเท่าไรก็ยังยืนยันว่าตัวเองมือใหม่อยู่ดี

คำเตือน!! : กระทู้เพ้อ เวิ่น และไม่มีสาระ แถมเนื้อหาค่อนข้างยาวนะคะ!
หากกระทู้นี้ผิดพลาดประการใด หนูขอกราบขออภัยงามๆไว้ ณ ที่นี้ด้วย

สวัสดีค่ะ หนูคือ HFC ค่ะ

หนูไม่ได้เข้ามาที่นี่ นับๆดูตอนนี้ก็เป็นเวลาเดือนกว่าๆแล้ว...อืม..ตั้งแต่ช่วงสัปดาห์ก่อนวันแม่น่ะค่ะ
แต่นั่นไม่ได้หมายความว่าหนูจะรักพี่ฮั่นน้อยลงหรอกนะคะ!!
มีแต่รักมากขึ้น...คิดถึงมากขึ้น...ห่วงใยมากขึ้น...

จริงๆวันนี้หนูก็ไม่ได้มีประเด็นอะไรเป็นพิเศษหรอกค่ะ
แค่วันนี้เป็นวันที่หนูว่าง(จริงๆไม่ว่างหรอก..หนูอู้) หนูเลยเข้ามาเพื่อย้อนไปเก็บรูปของพี่ฮั่น อ่านกระทู้ที่หนูพลาดไป ตามงาน ตามคลิปย้อนหลัง
ใช้เวลาวันนี้ทั้งวันเพื่อคนพิเศษของหนู

หลายคน(ที่จำหนูได้) อาจสงสัย ...หนูหายไปไหน? ไปทำอะไร? ทำไมถึงไม่ตามงานพี่ฮั่นอย่างเคย?...

อย่างที่บอกไป หนูไม่ได้รักพี่ฮั่นน้อยลงนะคะ

เพียงแต่...ปีหน้าหนูจะเข้ามหาวิทยาลัยค่ะ
ซึ่งตัวหนูเองก็ยังไม่รู้เลยว่าโชคชะตาจะกำหนดให้หนูไปอยู่ที่ไหน...
(ใครที่สงสัยว่าหนูอายุเท่าไหร่ ก็คงจะรู้แล้วน้าา)

หนูเครียดค่ะ

มีหลายคนบอกว่าอย่าเครียด แต่นี่เป็นเรื่องสำคัญของหนูนะคะ
เพราะว่าให้ความสำคัญมาก เลยกังวล และเครียดมาก

แต่หนูไม่เป็นไรหรอกนะคะ
หนูมีกำลังใจดีๆอย่างครอบครัว เพื่อนๆ พี่ๆน้องๆ
และ...พี่ฮั่น...

พี่ฮั่นเป็นกำลังใจ เป็นแรงผลักดัน
เป็นตัวอย่างที่ดี เป็นคนพิเศษของหนู

ยิ่งพี่ฮั่นพยายาม มันยิ่งทำให้หนูมีแรงสู้ต่อไป
พี่ฮั่นทำงาน ทำตามความฝัน หนูก็กำลังทำอย่างนั้นอยู่เช่นกัน

เพราะฉะนั้นหนูเข้าใจนะคะ อาจจะไม่ทั้งหมด แต่หนูคิดว่าหนูเข้าใจ

หนูเป็นเด็กธรรมดาคนหนึ่งที่ค่อนข้างถูกคาดหวัง มันกดดัน สับสน
เพราะฉะนั้นหนูถึงเข้าใจความรู้สึกของการถูกคาดหวัง

หนูอยู่ได้เพราะกำลังใจจากพี่ฮั่น
แล้วพี่ฮั่นล่ะคะ?

...ไม่ใช่ว่าพี่ฮั่นอยู่ได้จากกำลังใจของทุกคนหรอกหรือคะ

หนูไม่ใช่คนฉลาด ไม่ใช่คนที่มีความคิดเท่าไร
แต่หนูก็รักพี่ฮั่นไม่แพ้ใครหรอกนะคะ

สุดท้ายนี้ หนูอยากขอบคุณพี่ฮั่น คนพิเศษ แรงบันดาลใจของหนู

ขอบคุณ HFC ทุกคน สำหรับภาพสวยๆ คลิปดีๆ และคำพูดน่ารักๆ

ขอบคุณเธอด้วย น้องสาวที่คอยตามข่าวคราวของพี่ฮั่นให้เสมอ

ขอบคุณนะคะที่ยังอยู่ตรงนี้ ขอบคุณ ‘พวกคุณ’ จริงๆ

...ไม่ว่าจะขาดใครไป หนูแคร์นะคะ...

//กอดทุกคนด้วยอ้อมกอดเล็กๆ อาจจะไม่อบอุ่นแต่หนูจริงใจเสมอ

ป.ล.1 หากคุณกำลังตั้งคำถามว่ากระทู้นี้สื่ออะไร? คำตอบก็คือ ..ไม่มีอะไรหรอก หนูแค่อยากตั้งกระทู้เฉยๆ

ป.ล.2 ใครมีภาพพี่ฮั่นช่วงสัปดาห์ก่อนวันแม่หนึ่งสัปดาห์ถึงสัปดาห์หลังวันแม่หนึ่งสัปดาห์มั้ยคะ? รู้สึกกระทู้จะหายไปแล้วอะ..

ป.ล.3 101112 หนูไปไม่ได้... ติดสอบ //เสียใจ

ป.ล.4 มีใครจำหนูได้มั้งมั้ยคะ?

ป.ล.5 อัพเดตตารางงานพี่ฮั่นให้หนูหน่อยจิ *^*

ป.ล.6 พี่ฮั่นในชุดนักเรียน มันก๊าวมาก!

ป.ล.7 รักพี่ฮั่นนะคะ <3

ป.ล.8 ใส่ไว้ให้ครบเฉยๆ หนูชอบเลขแปด

...หากไม่รู้จักความทุกข์ แล้วจะรู้จักสุขที่แท้จริงได้อย่างไร...

..จับมือไว้ และได้โปรด...อย่าปล่อยมือนะคะ..

ไปโหวตกัน!!!!

//แก้คำผิด
//แก้ไขเนื้อความเล็กน้อย
//แก้การจัดรูปแบบหน้า (จะแก้อะไรนักหนา -*-)

แก้ไขเมื่อ 15 ก.ย. 55 22:03:29

แก้ไขเมื่อ 15 ก.ย. 55 22:01:10

แก้ไขเมื่อ 15 ก.ย. 55 22:00:37

จากคุณ : crazygirlgod
เขียนเมื่อ : 15 ก.ย. 55 21:58:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com