Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

- สำหรับคนที่ชอบเปรียบเทียบกับ The Voiceต่างแดนนะครับ- ติดต่อทีมงาน

เมื่อก่อนผมก็เคยได้ยินกระแสรายการนี้จากต่างประเทศ และในบอร์ดต่างๆตามอินเตอร์เนตนะครับ   ตอนได้ยินครั้งแรก รู้สึกได้เลยครับว่า รูปแบบรายการมันน่าสนใจมากๆ และคิดเหมือนทุกๆคนเลยครับว่า  " อยากให้เมืองไทยมีมั่งจัง "  

ครับ....   ในวันนี้ The Voice : Thailand มาแล้วนะครับ  แต่ผมก็ยังได้ยินกระแส หลายกระแสบอกว่า The Voice ต่างประเทศดีกว่า  เจ๋งกว่า ได้อารมณ์กว่า   ทำดีกว่า    

ครับ..... ผมก็ย้อนกลับไปดูเหมือนกัน  เฮ้ย..  ร้องเก่งว่ะ  เจ๋งจริงว่ะ ทำดีกว่าว่ะ   ยิ่งผมดู The Voice  US UK AUS  นั่งดูเค้าร้องไป น้ำตาไหลไป  คือร้องได้ฟิลมากครับ    

ตรงนี้ผมเกือบจะคล้อยตามแล้วนะ....  แต่  เฮ้ย...ถ้าคนอื่นได้ดู  แล้วคิดแบบนี้หมดทุกคน  จะทำไงกันละเนี่ย....

ผมก็เลยคิดได้ครับ...

The Voice ไทยแลนด์  " คนไทย  ร้องเพลงไทย  ให้คนไทยฟัง "  ถ้าเราไม่ฟังกัน  แล้วชาติไหนจะมาฟังเราครับ...   ไม่ได้โลกสวยนะครับ  หลังจากดูคลิปเมื่อวาน  เจอน้องกลม กะน้องคนสุดท้ายเข้าไป อึ้งเลยครับ Haha....

จากคุณ : nGeab_12
เขียนเมื่อ : 17 ก.ย. 55 10:57:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com