Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[พลีชีพ] YG ค่ายเทพแห่งเกาหลี ขอบคุณจากใจอย่างสุดซึ้งครับ{แตกประเด็นจาก C12686576} ติดต่อทีมงาน

ไม่ขอลบข้อความออกนะครับ ยอมรับได้ทุกความคิดเห็นครับ ^^
ถ้าตรงไหนทำให้ไม่พอใจก็ขอโทษแล้วกันครับ ส่วนทุกคำถามก็ตอบไปแล้วนะครับ

ดราม่านะ ใครจิตใจอ่อนไหวก็ข้ามๆไปก็ได้ครับ

ออกตัวก่อนว่าไม่ชอบค่าย YG แต่ไม่เคยวิจารณ์เสียๆหายๆ ไม่เคยยัดเยียด
ความไม่ชอบให้ใคร ก็ติชมตามมารยาท (เช่นในกระทู้รีวิว ก็ติตรงๆ ชมตรงๆ
ไม่เคยมีปัญหาอะไรกับแฟนคลับค่ายนี้...อย่างน้อยก็ในพันทิปนะ)

จนกระทั่ง ท่านประธานผู้สูงส่งแห่ง YG นี่ล่ะ ยอมลดตัวลงมาทำเพลงให้
ราเนีย หูยยยยยยยยย ก็แค่บอกว่าไม่ชอบเพลงแนวนี้ แต่ดูเหมือนแฟน
คลับบางคนจะพยายามยัดเยียดให้ชอบให้ได้นะ

บ้างก็บอกว่าอุตส่าห์ทำเพลงให้ อุตส่าห์ออกแบบท่าเต้นให้ แล้วไง? แล้วผม
มีสิทธิ์ไม่ชอบไม่ใช่หรอ อย่าลืมสิ ค่ายที่คุณอวยๆกันเนี่ยก็มีคนไม่ชอบเช่น
กัน

จะอวยก็อวยแค่ศิลปินตัวเอง ไม่ต้องมายัดเยียดก็ได้ เห็นแล้วรำคาญ
ถ้าจะเอาตรงๆ ในสายตาของผม YG ก็แค่ ค่ายออโต้จูน ทำเพลงแต่ละเพลง
ก็แนวซ้ำๆ แล้วก็แต่งตัวบ้าๆบอๆเรียกแฟนคลับ แล้วไง ปกติผมก็ไม่ไปก้าว
ก่ายคนที่ชอบอยู่แล้วรสนิยมมันต่างกัน (ไม่ต้่องเอาจุดนี้มาดราม่า บอกว่า
ในความเห็นของผม ในเมื่อเลือกจะอวยจนเหยียบหัวศิลปินคนอื่น ผมก็เลือก
ที่จะติแบบเหยียบจมดินเช่นกัน)

แต่รำคาญแฟนคลับว่ะ แค่เค้าติว่าเพลงมันแผ่วๆลงไปจากเดิม ยัดเยียดกัน
ให้ชอบจะเป็นจะตายให้ได้  ไม่ชอบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แล้วไง พูดแค่นี้จะตาย
กันแล้วหรอ?

ของเค้าแรงจริงๆ ค่ายเพลงหรือลัทธิวะเนี่ย

ปล. คนที่ชอบและเคารพสิทธิ์คนอื่น ไม่ยัดเยียด ผมไม่ว่าพวกคุณนะ ผมด่า
บางคนในกระทู้นั้นเท่านั้น ถ้าทำให้รำคาญก็ต้องขอโทษด้วย

แก้ไขเมื่อ 23 ก.ย. 55 08:52:07

จากคุณ : Tharkorn THE LaTTE
เขียนเมื่อ : 22 ก.ย. 55 19:27:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com