Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไทยเราน่าจะทำคล้ายๆ music bank หรือ Inkigayo แบบไทยแท้ๆ ติดต่อทีมงาน

ครับผม ผมว่าถ้าพวกเราทำจริงๆจังๆ อาจจะทำให้วงการเพลงไทย บูมขึ้นมาอีกก็ได้อาจจะคิดไปคนเดียวหรือเปล่าอันนี้ไม่แน่ใจ แต่ท่าทุกค่ายเพลงหันมาจับมือกัน โดยรวมคะแนนโหวตทั้งอาทิตย์ สำหรับสปอนเซอร์ทั้งหลาย รับรองว่าถล่มทลายแน่ๆ แต่ไม่แน่ใจว่าต้องซื้อลิขสิทธิ์ไหม เราอาจจะได้เห็น ยกตัวอย่าง
   แร๊พเตอร์   comeback stage
   Bodyslam  comeback stage
    illslick       debut stage
   วัชราวลี      debut stage
   ปอยฝ้าย     debut stage
   Lula          HOT Stage
   Lipta กำนันสไตล์  HOT Stage
   บอย โกสิยพงศ์     HOT Stage
   ETC                    HOT Stage
เบลล์ นันทิตา    HOT Stage
   room 39    HOT Stage
   โทนี่ ผี       HOT Stage
   หวาย         goodbye stage
   ว่าน           goodbye stage
@ แชมป์4สมัย เบริ์ด ธงชัย The winner @

ใช่ครับ อาจเป็นเพราะวงการดรตรี บ้านเรามีหลายไสตล์ อาจจะเจาะกลุ่มผู้ฟังได้หลายๆแนว และอีกอย่างไม่ต้องไปเถียงกัน กันในยูทูบ ว่าวงนี้ดีกว่า วงนี้ในตำนาน เค้าคนนั้นแรพดีกว่าเค้าคนนี้ ค่ายนี้เน้นหน้าตา เลียนแบบต่างประเทศ โดยรวมผลโหวตของคนทั้งประเทศ แชมป์แต่ละอาทิตย์ มีเพลงจากทุกค่ายได้ไม่จำกัด โดยให้ผู้ชมทางบ้านเป็นคนตัดสิน เราอาจจะได้เห็นวงร๊อคในตำนาน comeback หรืออาจจะได้เห็นเพลงpop ชนกับฮิพฮอพ jazz ชน
กับ บอยแบน ๆลๆ สำหรับใครที่เบื่อ k -pop หรือ บางคนอยากให้  t -  pop
กลับมาบูมอีกครั้งผมว่าทำได้นะครับคนไทยทำอะไรไม่แพ้ชาติใดในโลกท่าเราจะทำเราทำได้ครับ ผมคิดถึงบรรยากาศเมื่อ 11-15 ก่อนมากๆครับ  อย่าลืมนะครับว่าพ่อยกแม่ยกบ้านเราเยอะของแต่ละวงแต่ละศิลปิน ยกจากในยูทูบมาถล่มกันข้างนอกดีกว่า มาโหวตดีกว่าครับ เราอาจจะได้เห็นกระทู้ในพันทิพย์ดุเดือดขึ้นมาอีกครั้ง รวมถึงเว๊บดราม่า ใครมี ข้อคิดเห็น อยากเพิ่มเติมสามารถเพิ่มเติมได้นะครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : คนมันน่ารัก
เขียนเมื่อ : 25 ก.ย. 55 01:42:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com