Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อายุ 34 แล้วครับ แต่อยากหัดเล่นกีต้าร์ รบกวน เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ มาให้คำแนะนำหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

อายุเข้า34 แล้วครับ ช่วงชีวิตที่ผ่านมา ตั้งแต่ มัธยม มหาวิทยาลัย ก็เรียน

เรียนจบ ก็ทำงาน สู้ชีวิต ไปตามเรื่องตามราว ชอบเสียงเพลง เวลาไป ตามที่

ต่างๆ ชอบไปยืนดู เวลาเค้า มีเล่นดนตรี อ่ะครับ แต่ก็ไม่ได้มีโอกาส ซื้อกีต้าร์

มาหัดเล่น ตอนนี้ เริ่มเข้าที่ อยากหัดเล่นกีต้าร์ แต่ไม่มีความรู้เลย ครับ

จะซื้อกีต้าร์ ตัวแรกในชีวิต มาหัดเล่น ควรเลือก ยี่ห้อไหน แบบไหนดี

ครับ ราคาที่ตั้งไว้ก็ไม่อยากแพงมาก 1500-2500 บวก-ลบ ได้บ้างครับ

อย่างถ้าไปซื้อโน๊ตบุ๊ค มันยังพออ่าน สเปค ที่ตัวเครื่องได้ แต่ ซื้อกี่ต้าร์ ผม

ต้อง ดูอะไรบ้างครับ เท่าที่อ่านมาในเวปต่างๆ เค้าแนะนำว่า

ควรหาเพื่อน ควรหาคนรู้จัก ควรหาคนที่เล่นเป็นไปดูด้วย ไปช่วยเลือก

ตรงนี้หล่ะ ครับ ที่ผมไม่มีเลย ถ้าไปก็คงไปคนเดียว แบบไม่รู้ไรเลย

จึงต้องมาโพสถามในนี้ไงครับ

แล้วก็ กีต้าร์ ถ้าหัดเล่นด้วยตัวเอง จากหนังสือ ซีดีสอนกีต้าร์ หรือหัดตาม

ยูทูป โอเคไหมครับ เพราะ ยังไม่พร้อมที่จะ ไป เสียเงินเรียน ตามโรงเรียน

สอนดนตรีน่ะครับ

การหัดเล่นกีต้าร์ จะผ่านช่วงท้อ ช่วงสำคัญ จะต้องทำไงครับ ผมเชื่อว่า พี่ๆ

น้องๆ ในนี้ ตอนหัดกี่ต้าร์ ต้องมีช่วงท้อๆกันบ้าง พวกคุณ ผ่านมันมาได้ยังไง

จนเล่นเป็นครับ

ผมเคยไปเดินแถวหลัง กระทรวง มีร้านขายกีต้าร์เยอะเลย ไม่รู้จะเข้าร้านไหน

ดี ใครมีร้านกีต้าร์ ที่มือใหม่หัดเล่นอย่างผม ควรไปลองหาซื้อ แนะนำด้วยนะ

ครับ แถวไหนก็ได้ ในกทม หรือ ใกล้เคียงครับ ใครมีเทคนิค เคล็ดลับดี

แง่คิด สำหรับ คนหัดใหม่อย่างผม ก็ แนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณพี่ น้อง ทุกคน ที่เข้ามาอ่านและแนะนำครับ

ปล. ถ้าจะแนะนำ ร้านกีต้าร์ หรือเรื่องอื่นๆ ถ้าเป็นการ ผิดกฏ ของเวป

รบกวน เมล์ไปที่

PAKCOP8@GMAIL.COM

ขอบคุณครับ

จากคุณ : 34แล้วครับ
เขียนเมื่อ : วันเกิด PANTIP.COM 55 21:49:04 A:115.87.206.203 X: TicketID:377568

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com