Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

การ์ตูนโซชิ ตอน...คุ้ม/ไม่คุ้ม SMTOWN LIVE in BANGKOK ติดต่อทีมงาน

มาอีกแล้วค่ะ รอบนี้มาเร็วกว่าปกติ ^___^
อย่างที่รู้ๆกันแล้วนะคะ ว่าเดือนนี้เราต้องมีเหตุให้ต้องเสียตังกันอีกแล้ว
...เห็นผังเห็นราคาแล้วต้องคิดหนักกันเลยทีเดียว แพงไปมั๊ย? จะซื้อทันมั๊ย? เอาเปรียบกันไปมั๊ย?
หลายๆคำถามอาจผุดขึ้นมาในหัว คำบ่นคำด่าที่หลุดออกจากปาก(ทั้งตั้งใจและไม่ตั้งใจ)
การ์ตูนตอนนี้เลยเกิดมาด้วยเหตุนี้นี้แหละ

เอาล่ะ เรามาดูกันว่าบัตรมันแพงจริงรึเปล่า ซื้อไปจะคุ้มมั๊ย? แล้วเราจะได้จะเสียอะไรบ้าง

ปล.1 ไม่เอาดราม่านะคะ เพราะเราวาดด้วยอารมณ์ขันเต็มเปี่ยม 5555
ปล.2 ตัวเลขที่มีในการ์ตูนถ้าอันไหนผิด อันไหนไม่ตรงก็ขอโทษด้วยนะคะ..ตกเลข(ฟิสิกส์ เคมี...เรียนสายวิทย์มาก็งี้)
ปล.3 คิดจากราคาบัตร 4,500บาทนะคะ กลางๆ...(นี่ขนาดกลางๆ T^T)
.
.
ปล.4 เนื่องจากเก่งเลขมากเลยคิดผิด 555 (เอียงอาย) ความคุ้มของระยะทางจากไทย-เกาหลี
       คือ 4,500/3,728 = 1.170 : 1km. (ขอบคุณคุณtrainingที่มาช่วยคิดค่ะ)

แก้ไขเมื่อ 14 ต.ค. 55 13:02:12

แก้ไขเมื่อ 12 ต.ค. 55 13:29:19

จากคุณ : r_kingdom
เขียนเมื่อ : 12 ต.ค. 55 13:26:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com