Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เหตุผลเราที่ทำให้เกลียด Illsick ติดต่อทีมงาน

คือแต่ก่อนผมชอบเพลงของ Illsick มากครับ (ยิ่งเพลงใจร้ายนี่ชอบมาก)
The Man In The Mirror นี่ยิ่งชอบ เพราะมันทำให้มีกำลังใจมากกกกก
ทั้งๆที่รู้ว่าไปเอาเสียงดนตรีจากเพลงอื่นมาใช้ก็ยังชอบ
แต่ ปัจจุบัน เพลงเริ่มห่วยลงมากครับ เนื้อหานี่อย่าให้พูด
เช่น เพลง m leg นี่ บอกได้เลยว่าเลิกฟังเพราะเพลงนี้ เสื่อมมากครับ
และยิ่งมี g-force มาร้องแจมบ่อยๆนี่ เน่ามากครับเสียงไม่ได้เรื่องเลย

และช่วงนี้ยิ่งโดน่อต้านหนักเลยครับเพราะว่าIllsickคิดว่าตัวเองเป็นตำนานhiphop เอาตัวเองไปเทียบกับ ท่านเทพ 2 pac /ในเพลงเสมือนว่า 2 pac มา  นี่ยิ่งเข้าไปใหญ่ครับ แล้วเพลงที่พี่ท่านร้องนี่ออกจะเป็นแนว ป๊อปๆ แทบจะไม่มีท่อนแร๊ปเลย (แล้วแต่เพลงนะ) แถมรู้สึกยังมีปัญหาไรไม่รู้กับกลอฟ ฟักกลิ้งฮีโร่อีกด้วย (ใครรู้รายละเอียดบอกที่)
นี่คือข้อความของเฮียกลอฟ์ครับ
ถึงคนฟัง จะไม่มีTrackจากกูดิสIllslickแน่นอนครับต่อให้เขาทำดิสมา พวกมิงเลิกยุได้เลย ฮ่า ฮ่า อย่างแรกคือลัทธิฮิปฮอปที่กูเชื่อไม่ใช่ลัทธิที่ใช้เพลงรบกัน ทั้งฝั่งไหนก็ตามเลิกยุคนอื่นทะเลาะกันเพราะความสะใจของพวกมิงได้แล้ว อย่างที่สองคือระหว่างกูกับIllไม่มีเรื่องส่วนตัวโกรธกัน หรือกูไม่เคยโกรธอะไรมัน ต่อให้มันเข้าใจว่ากูเป็น
ก็ตาม(ออกจะเป็นแฟนเพลงด้วยซ้ำ)
ถึงโต้งIllslick อ้ายโทรไปหาแต่คิงปิดเครื่อง อ้ายเองก็เกยทะนงตนว่าค้ำฟ้าอย่างคิงจากคำป้อยอในคอมเม้นท์ คนเกยยกอ้ายขึ้นฟ้าวันหนึ่งมันก็ปล่อยอ้ายตกดินได้ น้ำพยุงเรือได้ ก็จมเรือได้ มันบ่มีอะหยังดีไปหมดหรือแย่ไปหมดดอก ในฐานะรุ่นปี้อ้ายก็ชื่นชมคิงในสิ่งตี้คิงทำดี บ่ชื่นชมในสิ่งที่คิงทำบ่ดี ต้นไผ่มันหักยากเพราะมันลู่ลมเน้อโต้งเหย บอกไว้เต้าอี้ Respect By the Way

แล้วยิ่งมีข่าวที่ว่า แฟนเก่าออกมาโพสว่า Illslick มีกัญชาไว้ในครอบครองอีก  
แล้วในyoutubeมีเพลงดิสIllslickเยอะมากครับ  
http://www.youtube.com/watch?v=mpQ5eg9mABA
แล้วก้อกระแสว่าIllslick ไม่ถูกกะ thaitanium ไม่ถูกกะ ss แต่ส่วนัวคิดว่าไม่นะ สังเกตุจากคอมเม้นในยูทูปซึ่งจะทะเลาะกันประจำ จนตรูเบื่อ
แล้วแฟนคลับIllslickส่วนมากเป็นเด็กแว้นครับแถมเกรียนมาก

ใครที่รู้เรื่องละเอียดก็บอกหน่อยนะครับอยากรู้ ^ ^

จากคุณ : SevenP
เขียนเมื่อ : 15 ต.ค. 55 01:21:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com