Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[KS] 'แกงส้ม' เทคิวติวเข้มแอ็คติ้ง!! ละครบ่วงรัก ติดต่อทีมงาน

cr.http://thestar.gmember.คom/news/detail/451   เป็น ค เป็น c ด้วยจ้า

ขึ้นแท่นพระเอกครั้งแรกในละคร  “บ่วงรัก”  ทางช่อง 5  รองแชมป์ เดอะสตาร์  8  หนุ่ม 'แกงส้ม'  ธนทัต   ชัยอรรถ  ก็เจองานหินกับบทดราม่าเข้มข้น   แถมยังต้องประชันบทบาทกับนักแสดงสุดยอดฝีมืออย่าง นก-สินจัย และหนุ่ม-สันติสุข ด้วย   งานนี้เจ้าตัวเลยขอทุ่มเทคิวทั้งหมดเพื่อละครเรื่องแรกอย่างเต็มที่

โดย หนุ่ม แกงส้ม ได้กล่าวความรู้สึกว่า “พอรู้ว่าจะได้เล่นละครเรื่องแรกก็ตื่นเต้นมากครับ  กลัวแล้วก็เกร็งด้วย  เพราะมันเป็นงานที่ใหม่สำหรับเรา ไม่เหมือนกับการร้องเพลง  ทำให้ต้องใช้เวลาเตรียมตัวเยอะมากครับ   มีไปเรียนการแสดงเพิ่ม  เพราะด้วยความที่เป็นละครดราม่าบทจะยาก  มีแต่ซีนอารมณ์แล้วก็ต้องร้องไห้ด้วย  ซึ่งบทจะห่างไกลตัวผมมาก  เป็นนักธุรกิจอายุประมาณ 27-28 ปี   แต่ผมเพิ่งจะ 20 ยังเรียนอยู่เลยครับ   ทำให้ต้องศึกษาตีความบทอย่างละเอียด  เพื่อจะได้เข้าถึงตัวละครให้มากที่สุด"  

" เรื่องนี้ผมต้องร่วมงานกับนักแสดงยอดฝีมืออย่าง พี่หนุ่ม-สันติสุขและพี่นก-สินจัย ซี่งทั้งคู่เป็นนักแสดงที่เก่งมากๆ   แล้วต้องเล่นฉากปะทะอารมณ์กับเค้า ทำให้ก่อนเข้าฉากผมต้องทำการบ้านท่องบทให้เป๊ะเลยครับ  เพราะไม่อยากเป็นตัวถ่วงพี่ๆ "

"จำได้วันแรกตอนเข้าฉากกับพี่ๆ เค้าผมเกร็งสุดๆ เลยครับ  แต่เค้าก็เข้าใจนะว่าเราเป็นนักแสดงใหม่ต้องใช้เวลา  เค้าก็พยายามช่วยสอน  ช่วยแนะนำผมเยอะมาก ทั้งเรื่องมุมกล้อง เรื่องทำอารมณ์ "

" โดยเฉพาะพี่ป้อน(นิพนธ์ ผิวเณร)ผู้กำกับ จะคอยช่วยอยู่เสมอครับ  เค้าจะคอยเพิ่มเติมความคิดของตัวละคร  ที่บางครั้งเราอาจจะคิดมาน้อยไป  เค้าก็จะคอยเติมรายละเอียดให้ว่าควรเล่นออกมายังไงแบบไหนให้มันมีมิติเพิ่มมากขึ้นครับ   ผมก็ขอฝากผลงานละครเรื่องแรกของผมไว้ด้วยนะครับ  อยากให้ติดตามชมกันเยอะๆ ผมตั้งใจกับงานนี้มากดีไม่ดียังไงติชมกันเข้ามาได้นะครับ”  

ติดตามชมบทบาทการแสดงครั้งแรกของหนุ่ม 'แกงส้ม' ธนทัต  ได้ในละคร “บ่วงรัก”  ทุกคืนวันจันทร์-พฤหัส  20.25น. ช่อง 5  เริ่มตอนแรกอังคารที่ 30 ตุลาคมนี้

ปล. รูปนี้หล่อมากกกกกกกกก หล่อ 360 องศา

จากคุณ : ณ.จุดนี้ แอบอิจฉาค๊า
เขียนเมื่อ : 18 ต.ค. 55 18:08:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com