Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[New Single] ชวนมาฟัง .. อย่าเพิ่ง say no .. ซิงเกิ้ลแรกของ"ไบร์ท" วิชเวช เอื้ออำพน [AF9] ติดต่อทีมงาน

จากเด็กทุ่งสง ที่มีใจรักเสียงดนตรี และ การร้องเพลง
... สู่นักล่าฝันเวที AF9..

วันนี้น้องมีผลงานเพลงเป็นของตัวเองแล้ว
ขอเชิญชวนชาวเฉลิมกรุง มาฟังเพลงแรกในชีวิตของน้องไบร์ทกันค่ะ

ขอกำลังใจให้กับเพลงแรกของน้องด้วยนะคะ และหากมีข้อแนะนำประการใด
ก็ช่วยกันติชมได้เลยนะคะ เพื่อเป็นแนวทางให้น้องได้นำไปพัฒนาตัวเองค่ะ

เพลง : อย่าเพิ่ง Say No
อัลบั้ม : True AF9 เกินคาด
ศิลปิน : ไบร์ท วิชเวช เอื้ออำพน
คำร้อง : ปิยะ ครุธา
ทำนอง : จิระ สุเกะคุง
เรียบเรียง : จิระ สุเกะคุง

A1 ฉันรู้ว่าฉันก็แค่ไก่กา(อาจธรรมดา)
ไม่น่าประทับใจสักเท่าไหร่(ก็ไม่เท่าไร)
ฉันรู้ว่าฉันก็แค่พอใช้
อาจยังไม่เร้าใจให้เธอนั้นเดินข้างกัน

A2 รู้ไหมว่ามันมีอีกตั้งเยอะ(อยากให้เธอเจอ)
ที่เธอไม่เห็นไม่ได้สัมผัส(ด้านที่ถนัด)
รู้ไหมว่าเร็วไปหากเธอวัดจากเพียงแค่สายตา
ว่ามันดีไม่ดีเช่นไร

C ยังไม่ชัดนะยังไม่ชัดนะเวลาแค่เนี้ยมาตัดสิน
ยังไม่ชัดนะยังไม่ชัดนะ no no no no

* อย่าเพิ่ง Say No ใช้เวลาหน่อย
อย่าเพิ่งใจร้อน คิดให้ดีดี
แม้ไม่ใช่คนที่perfectly
แต่คิดว่าส่วนดีนั้นมีเหลือพอ

ก็อย่าเพิ่ง Say No คิดนานนานก่อน
อย่าเพิ่งรีบร้อนขอให้ดูต่อ
แม้ว่าส่วนดีหายไปหลายข้อ
แต่ฉันท้าให้รอและลองคบกัน..จะติดใจ

A3 ฉันมีน้ำใจไว้ให้จนล้น(จัดไปเต็มเต็ม)
เชิญลองมาค้นกันดูสักหน่อย(ว่าเป็นยังไง)
ถึงแม้ไม่ top คะแนนเต็มร้อยแต่คงไม่น้อยไป
ไม่ให้เธอเสียใจแล้วกัน

B อยู่ไปก่อนนะอย่าเพิ่งตัดสิน
แค่เพียงได้ยินได้มองคร่าวคร่าว
แค่เพียงเท่านั้นมันไม่ลึกซึ้งถึงเรื่องราวความเป็นจริงข้างในหัวใจ

ขอกำลังใจให้กับเพลงแรกของน้องด้วยนะคะ และหากมีข้อแนะนำประการใด เพื่อเป็นแนวทางในการปรับปรุงผลงานครั้งต่อไป
ก็ช่วยกันติชมได้เลยนะคะ เพื่อให้น้องได้นำไปพัฒนาตัวเองค่ะ

http://music.truelife.com/song/2126201/

จากคุณ : ika
เขียนเมื่อ : 5 พ.ย. 55 14:04:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com