Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยแนะนำวงร็อคฝั่งอังกฤษ ที่ดังหลังปี 2001 ให้หน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

ช่วยแนะนำวงร็อคฝั่งอังกฤษ ที่ดังหลังปี 2001 ให้หน่อยค่ะ

อย่าแปลกใจทำไมเจ้าของกระทู้ถามแบบนี้นะคะ ดูเหมือนอยู่คนละโลกเลย

เรารู้จักแต่ พวกก่อน ปี 2001 เพราะเราฟังตามพี่กับพ่อเราค่ะ ฟังกรอกหูมาแต่เด็ก 555+

แต่หลังจากนั้นเราก็ฟังฝั่งอเมริกามาตลอด แล้วก็เบื่อเพราะมันเอียนไปค่ะ ไปฟังศิลปินเดีี่ยวมากขึ้น
แล้วตั้งแต่ปี 2005 ก็เรียนหนักบวกกับดูซีรีย์มาก จนไม่ได้สนใจเพลงเลย ฟังแต่วงเดิมๆ

รุ่นหลังที่รู้จักและชอบก็ คือ Arctic Monkeys/ Kaiser Chiefs / Keane / Kasabian ชอบตัว k จัง

แนะนำให้หน่อนนะคะ

จากคุณ : Arabian Jasmine
เขียนเมื่อ : 7 พ.ย. 55 16:22:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com