Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอแชร์ความรู้สึกของผมหลังได้ดู Michael Jackson ทาง Youtube ครับ ติดต่อทีมงาน

ผมขอออกตัวก่อนว่า

ก่อนหน้านี้ผมไม่เคยฟังเพลงของไมเคิล แจ๊คสันเลย ได้ยินแต่ชื่อเสียง
รู้ว่าเขาโด่งดังมาก แต่ผมก็รู้สึกเฉยๆ เพราะไม่เคยฟัง ตอนเป็นเด็ก
มีอยู่แพลงนึงที่ผมได้ยินบ่อยมาก และชอบมาก แต่ไม่รู้ว่าชื่อเพลงอะไร
และใครเป็นคนร้อง โตมาถึงรู้ว่าเป็นเพลง ของไมเคิล แจ๊คสัน ชื่อ
Heal The World ตอนเป็นเด็กผมรู้แค่ว่ามันเพราะ และคิดว่ามันต้อง
มีความหมายที่ดีแน่นอน เพราะผมฟังแล้วรู้สึกดี
ตั้งแต่ได้ยินชื่อเสียงของไมเคิล ผมก็ไม่ได้สนใจฟังหรือดูคอนเสิร์ตของเขา
และไม่เข้าใจว่าทำไมเขาถึงได้โด่งดังขนานนั้น แค่ท่าเต้นลูบเป้าเนี่ยนะ
อุปทานหมู่หรือเปล่า ?? จนเมื่ออาทิตย์ก่อน สืบเนื่องจากรายการ The Voice Thailand
ช่วงการ Battle ของ คุณแม๊ก และ คุณไตเติล ในเพลง Billie Jean 
ผมรู้สึกว่าทั้งคู่ยังทำได้ไม่สุด กับเพลงนี้ และหลายๆ คนก็รู้สึกไม่ต่างกัน
ทำให้ผมต้องไปหาดูต้นฉบับทาง Youtube เท่านั้นแหละครับผมใช้เวลาทั้งคืน
ไล่ดูคลิปของไมเคิล แจ๊คสัน โดยเฉพาะคลิปคอนเสิร์ต ทุกครั้งที่ผมดู รู้สึกว่า
มันให้ความบันเทิงแบบ บอกไม่ถูก ทั้งจังหวะ และท่าเต้น มันลงตัวและดูเพลินมาก
ไม่เบื่อเลย มันแปลกมาก เขาเต้นได้มีเสน่ห์จริงๆ ซึ่งไม่เกี่ยวเลยว่าเขาลูบเป้าหรือเปล่า
แต่การเต้นโดยรวมของเขานั้น เรียกว่าขั้นเทพจริงๆ ดูแล้วมันบันเทิงมาก
ตอนนี้ซึ้งแล้วครับ ว่าทำไมคนถึงชอบเขามากมายขนาดนั้น น่าเสียดายที่เขา
ต้องจากแฟนเพลงที่รักเขาอย่างไม่หวนคืน จนปัจจุบัน ผมก็ยังรู้สึกว่า
ไม่มีใครแทนที่เขาได้จริงๆ ฉายา King of Pop นั้นคู่ควรกับเขาที่สุดแล้ว

ปล. ผมชอบ ไมเคิล ตอนที่ยังผิวดำมากกว่า ผมว่าเขาดูมีเสน่ห์กว่าตอนผิวขาว

จากคุณ : GOLFGTC
เขียนเมื่อ : 11 พ.ย. 55 00:27:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com