Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้าเราอยากแต่งเพลงเป็น เราควรเริ่มต้นจากอะไรก่อนคะ ติดต่อทีมงาน

เป็นคนชอบฟังเพลงมาก แต่เล่นดนตรีไม่เป็นสักอย่าง
แต่ก็อยากแต่งเพลงด้วย เลยอยากรู้ว่าเราควรเริ่มจากไหนก่อนดีคะ

คือจริงๆ ชอบเพลงแนว Electronic แบบมีดนตรีสังเคราะห์
แต่ว่าเครื่องดนตรีแนวนี้ก็แพงเหลือเกิน

แล้วพอดีวันนี้เดินไปเจอเครื่อง คีย์บอร์ด ราคาถูกมาก ลดราคาอยู่
ยี่ห้อนี้อ่ะค่ะ BEETHOVEN DELUXE 54 คีย์มาตรฐาน
เราเลยอยากรู้ว่าเราเริ่มจากพวกนี้ก่อนได้มั้ยคะ
ยี่ห้อนี้โอเคมั้ยคะ

จริงๆ อยากได้ ซินธิไซเซอร์ เพราะเห็นว่าน่าจะทำซาวน์ Electronic ได้ด้วย
แต่มันก็จะเป็นการลงทุนที่มากเกินไป สำหรับเริ่มต้นอ่ะค่ะ
หรือคิดว่ายังไงบ้างคะ แนะนำทีค่ะ

เราอยากทำเป็นงานอดิเรก ไม่จริงจังมากอ่ะค่ะ สามารถเรียนที่บ้านได้มั้ยคะ
พอดีเราทำงานอยู่กับบ้าน เลยอยากหาอะไรทำเวลาเครียดๆ อ่ะค่ะ
แล้วตอนนี้ก็พอมีทุนที่จะซื้ออะไรเองได้ด้วย

ยังไงรบกวนด้วยค่า^^

จากคุณ : pry_is
เขียนเมื่อ : 14 พ.ย. 55 02:05:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com