Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แกะเนื้อเพลง miss saigon มาฝากครับ ติดต่อทีมงาน

วันนี้ก็เป็นรอบสุดท้ายสำหรับละครเรื่องนี้แล้วนะครับ
หลายคนประทับใจ หลายคนไม่ทับใจ

ส่วนตัวผมเอง ติดตามข่าวละครของค่ายนี้มาหลายเรื่องละครับ แต่เพิ่งมีโอกาสได้ไปชมตั้งแต่สี่แผ่นดิน
และ มิสไซง่อน อย่างละรอบครับ

พอทราบข่าวละครเรื่องนี้ ว่ามีนักแสดงนำเป็นใครกันบ้าง ก็เริ่มติดตามอย่างใกล้ชิด
หาเพลงoriginal version ฟัง รอฟัง รออ่านคำแปลเพลงภาษาไทย รอซื้อซีดีแผ่นประกอบ

แต่พอทราบว่าไม่มี ก็แบบ เอาไงดี อยากได้มาฟังเอง ฝึกร้องเอง

จนวันที่ไปชม จึงแอบอัดเสียงออกมาครับ เพื่อมาแกะเนื้อเพลง วันนี้เป็นวันสุดท้ายสำหรับละครเรื่องนี้แล้ว อาจมีการ restage ภายหลัง หรือยังไงก็ไม่ทราบได้ครับ

แกะเนื้อเพลงบางเพลงบ้างแล้ว จึงนำมาแบ่งปันครับ เผื่อใครอยากได้เนื้อเพลง หรือตอนชมฟังไม่รู้เรื่อง ผมจะพยายามแกะให้ตรงที่สุดครับ

หากมีข้อผิดพลาดอย่างไรก็ต้องขออภัยและขอความช่วยเหลือผู้รู้ท่านอื่นด้วยนะครับ

ท่อนที่ว่างๆ... แกะไม่ได้จริงๆครับ ฟังไม่ค่อยชัด ไม่ค่อยรู้เรื่อง

แก้ไขเมื่อ 19 พ.ย. 55 00:03:13

จากคุณ : vampireS_atom
เขียนเมื่อ : 18 พ.ย. 55 23:43:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com