Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ช.ชวนฟัง] 20 เพลงไทยใหม่ๆ ที่น่าสนใจ จากลำดับชาร์ตของ Fat Radio เมื่อเดือนตุลาคมที่ผ่านมา (Part 2) ติดต่อทีมงาน

BetterWeather : แค่เท่านั้น (3 คน)
  Mild : กรรมตามสนอง (5 คน)
  Tabasco : Countdown feat.Singha Sqweez Animal (3 คน)
  Soul After Six : เวลา (10 คน)
  สมเกียรติ : อาย (2 คน)
  คณะดนตรีมะขามป้อม : แอ๊บโด (2 คน)
  อภิรมย์ : แพ้ทาง (2 คน)
  Slot Machine, เจ มณฑล จิรา, แสตมป์ : กำลังพัฒนา (1 คน)
  Greasy Cafe : เงาของฝน (4 คน)
  สิงโต นำโชค : อยู่ต่อเลยได้ไหม (20 คน)

5.77%
  BetterWeather : แค่เท่านั้น (3 คน)
 9.62%
  Mild : กรรมตามสนอง (5 คน)
 5.77%
  Tabasco : Countdown feat.Singha Sqweez Animal (3 คน)
 19.23%
  Soul After Six : เวลา (10 คน)
 3.85%
  สมเกียรติ : อาย (2 คน)
 3.85%
  คณะดนตรีมะขามป้อม : แอ๊บโด (2 คน)
 3.85%
  อภิรมย์ : แพ้ทาง (2 คน)
 1.92%
  Slot Machine, เจ มณฑล จิรา, แสตมป์ : กำลังพัฒนา (1 คน)
 7.69%
  Greasy Cafe : เงาของฝน (4 คน)
 38.46%
  สิงโต นำโชค : อยู่ต่อเลยได้ไหม (20 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 52 คน

ช่วยกันตอบโพลด้วยนะครับ แอบอยากรู้ว่า "เพลงใหม่ที่แนะนำมานั้น คุณโดนใจ ถูกใจเพลงไหนที่สุด"

สวัสดีครับ กระทู้ต่อจากสัปดาห์ที่แล้วมาแล้วครับ รายละเอียดเกี่ยวกับกระทู้นี้ ว่าเป็นมายังไง ทำเพื่ออะไร ไปย้อนอ่านได้ที่กระทู้ครึ่งแรกนะครับ http://www.pantip.com/cafe/chalermkrung/topic/C12917048/C12917048.html
ซึ่งเนื่องจากกระทู้นี้เป็นแค่กระทู้ตอนต่อจากกระทู้ที่แล้ว คือเป็นเพลงตั้งแต่เดือนที่แล้ว ทำให้ยังไม่มีเพลงใหม่บางเพลงอัพเดท เช่นเพลง อยากให้เธอลอง ของ Musketeers, เก็บคำว่ารัก ของ พี่จีน กษิดิศ ที่เพิ่งเข้าชาร์ตวิทยุเมื่อ 1-2 สัปดาห์ก่อนครับ แต่เพลงเหล่านี้จะไปอยู่ในกระทู้เดือนหน้าแทนครับ

แต่ก็ยังข้อแนะนำจากคนตั้งกระทู้ คือ อย่าเข้ามาเพื่อกด Gift เพลงที่เคยฟังหลายครั้งแล้วและชอบ หรือศิลปินที่รัก แล้วบังเอิญว่าผมหยิบมาตั้งกระทู้ เลยกดให้เพียงอย่างเดียวครับ
ถ้าคุณเคยฟังเพลงไหนในกระทู้นี้จนเบื่อแล้ว ก็ข้ามไปเพลงถัดไปในกระทู้ได้เลย เพราะมันเสียเวลาครับ กระทู้นี้มีสิบกว่าเพลงไปฟังเพลงที่ยังไม่เคยฟังหลายๆรอบดีกว่า
ส่วนเพลงไหนยังไม่เคยฟัง ก็จงกดคลิกเพื่อฟังหลายๆรอบโดยเร็วไวครับ

และขอความร่วมมือเพิ่มเติม
เนื่องจากการแปะ youtube เยอะๆในกระทู้เดียว กระทู้จะหน่วงมากๆ แค่ที่ผมแปะเองสิบอันก็หน่วงแล้ว ฉะนั้นถ้าใครจะแปะเพลงเพิ่มนอกเหนือจากที่ผมทำสรุปรวบรวมมานั้น ให้แปะเป็น Link www พอ อย่าแปะเป็นตัว player ครับ เพราะกระทู้มันจะหน่วงขึ้นจริงๆครับ
หรือไม่ก็ไม่ต้องแปะครับ บางทีบางเพลงที่ผมไม่ได้แนะนำ เพราะมันยังไม่ได้เข้าชาร์ต ใจเย็นๆครับ ถ้าเพลงเปิดที่แฟต แล้วถูกหูคนฟัง อันดับชาร์ตดี ผมก็จะเขียนในกระทู้หน้าเอง ไม่ต้องรีบแปะก็ได้ครับ
ขอความกรุณาด้วย ไม่ใช่แค่ตัวผมเอง แต่เพื่อผู้เข้ามาอ่านกระทู้นี้ทุกท่าน ขอบคุณครับ

และเนื่องจากขึ้นปีที่สองของการทำกระทู้นี้ เลยอยากมีอะไรเพิ่มเติมจากเดิมบ้าง เลยใช้ Poll เพื่อสอบถามคนอ่านกระทู้นี้ไปในตัว ลองให้คนฟังช่วยโหวตในเพลงเหล่านี้ว่าเพลงไหนที่คุณชอบสุด
แต่ถ้าจะโหวต ก็ขอให้ลองฟังครบทุกเพลงก่อน ว่าชอบเพลงไหนสุด เพื่อไม่ให้เป็นการลำเอียงต่อเพลงที่ยังไม่ได้ฟังนะครับ :)

เอาล่ะ ไม่ชักช้า ไปฟังเพลงกันครับ 

จากคุณ : -นักเลงเพลงสยาม-
เขียนเมื่อ : 23 พ.ย. 55 15:24:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com