Nokia 3300 Digital Sound Scapes ... Electronica Party ... เป็นไงบ้างครับ

ขอบ่น - กว่าผมจะถ่อจาก มธ.รังสิต ไปสวนลุมได้เล่นเอาเหนื่อยเลยครับ รถติดมหาปะลัยมากๆ แต่ก็มาทันเพราะนั่ง BTS มาลง ศาลาแดง
    พอเข้าไปในสวนลุมก็ดันเซ่อไปเข้าประตูไหนไม่รู้ หางาน nokia ไม่เจอ เดินๆถามๆไป ก็ใช้วิธีตามเสียงเอา (นึกว่าจะเป้นงาน nokia ) ดันเจออาม่า อากง รำไทเก๊กกันอยู่เลย (ฮ่า) แต่ในที่สุดก็ถึงตัวงานจนได้

เข้าตัวงานเลยนะครับ ก็เริ่มประมาณ 19.30 แหละ
    (เอ้อ สงสัยอย่าง ใครได้ cd ที่แจกหน้างานบ้างครับ มันคืออะไรเอ่ย)
    เข้าไปก็จะเจอเวทีที่ดู digital จริงๆ ล้อมรอบไปด้วยทีวีหลายๆเครื่อง (หันไปทางขวาจะเจอโต๊ะแจก Pepsi Blue ฟรีๆ ในมุมมืด)
    งานนี้ชอบ production ครับ แสงสีดีมากทีเดียว เสียงผมว่าบางทีตึ้บๆไป ส่วน graphic ประกอบก็ดีถึงดีมากครับ (โดยเฉพาะตอนแนะนำ artist ... เท่ดี แต่ส่วนใหญ่ tracklist ไม่ match กับตอนที่เล่นอยู่)

เอาที่ชอบๆ
    เบอร์ 1 ยกให้ Stylish Nonsense เลยครับ (แต่มิวายเจออาถรรพ์เครื่องเจ๊ง ตอนเพลง Go Now - Joni Anwar)
    เล่นมันส์มาก คุณป๊อก hyper ดี (...เค้าเปลี่ยนไป)
    ตอน Smell Like Teen Spirit ก็เฮทั้งฮอล
    แอบลำเอียงหน่อย ... รู้สึกว่า graphic ที่ขึ้นมาตอนวงนี้เล่นนี่ เดิ้นสุดแล้ว

เต้นมันส์สุดยกให้คุณ Suharit ละกัน ผมว่าพี่เค้าเลือกเพลงมาดีนะ ส่วน performance ประกอบของแก ผมละไว้ละกัน ไม่รู้จะว่ายังไงดี ... ก็น่ารักดีนะ ตอน By The Way ก็ peak รอบนึง ... ส่วนเพลงสุดท้ายใช่ Blue Monday ป่าวครับ ช่วยบอกผมที ตอนนั้นผมจะกลับบ้านแล้ว ... อ้อ มี Come As You Are ด้วย

Nolen.Volens เหมือนจะเล่นน้อยยังไงไม่รู้
    แต่ตอน Electronic Jam นี่มันส์มาก (มี Nanue + พี่ฝรั่งคนนึง + Nolens.Volens + Cliquet Par)

Cliquet Par อืมม์ ... ก็ดีครับ แต่พี่หน้ากากมวยปล้ำแกขึ้นมาทำไมเอ่ย

LORD 101 ผมว่าแปลกๆอ่ะ

FUTON วงนี้ก็ตั้งใจมาดู ... ผมว่ายังไง้ ยังไง ก็เหมือนวง J-rock จริงๆ ให้ตายเหอะ แต่ไม่ใช่ว่าไม่ดีนะครับ ค่อนข้างดีมากเลยทีเดียว (ยกเว้น ตอนร้อง เพลงก่อน ... ) I wanna be your dog เด็ดมาก

แค่นี้แหละ ผมไม่พูดถึงตัวเพลงมากนะครับ ความรู้ไม่ถึง แยกไม่ออกหรอก ฟังงานนี้ไปๆมาๆ มึนส์หูมึนส์ตาไปหมด
    ดูแล้วก็แปลกใจ ไม่ค่อยรู้หรอกว่าไอ้ที่พี่ๆเค้า ไปหมุน ไปก้มๆ เงยๆ ปลุกๆปล้ำๆ กับไอ้เครื่องปุ่มเยอะๆ นี่มัน ทำให้เสียงออกมาเป้นไง
    แต่ยังไงใจรักเพลงแนวนี้ครับ

สาธุ ... ขอให้มีแบบนี้อีก

ปล. คะแนน mid-term ออกมาดี (ไม่ใช่เกรด D นะ)
    Happy ^_^
    ปล.2 ยังไงผมก็ไม่ซื้อ 3300 ... ตลก
    ปล.3 ถ้า Joni Anwar เพลงแนวนี้ทุกเพลง จะยอมควักเงินให้ RS (Outta Space เพราะอ่ะ เพิ่งฟังวันนี้ครั้งแรกเลย)

จากคุณ : merveillesxx - [ 9 ส.ค. 46 02:34:49 ]