Dream Theator ขาด Kevin Moore เหมือน YES ที่ขาด Rick Wakeman

แม้อัลบั้มล่าสุดของ DT six degreeฯ ที่เป็นอัลบั้มคู่จะแสดงถึง "ความเขี้ยว" ทางด้านฝีมือการเล่นเครื่องดนตรีและการประพันธ์เพลงของพวกเขา แต่ผมว่าหลังจากอัลบั้ม Images and Words มาพวกเขาขาดความสมดุลระหว่างความไพเราะติดหูและโครงสร้างเพลงที่ซับซ้อนไป ทุกอัลบั้มจะขาดลูกฮุกที่โดนใจและสีสันแบบที่มีในอัลบั้มประวัติศาสตร์ของพวกเขา....

ดูๆไปก็คล้ายกับวงเยสในช่วงที่ไม่มี Rick Wakeman นะครับ...ผมคิดถึง Kevin Moore เสียจริงๆ..พับผ่า!

จากคุณ : Younger Brother of PatMetheny - [ 18 ส.ค. 46 14:15:57 A:169.210.23.29 X:192.168.0.41 ]