ขอขัดจังหวะเพลงร็อคด้วยเรื่อง "นามแฝง" ของคุณ

ผมอยากทราบว่า "นามแฝง"ของแต่ละท่านนั้น มีความเป็นมาอย่างไรครับ
    อย่าหาว่าผมบังอาจล้วงลึกเลยนะครับ แต่ที่ผมเกิดสนใจเรื่องนี้ขึ้นมาก็เพราะว่า นามแฝงในห้องนี้ หลายๆชื่อ น่าสนใจและหลายชื่อก็เป็นที่สะดุดตามาก
    ผมเชื่อว่าส่วนใหญ่ต้องมีเหตุผลในการตั้งขึ้นมาครับ ตัวอย่างเช่น คุณwinston เดาว่าต้องมาจากชื่อบุคคลสำคัญของโลกคนหน่ึง คุณ"ปีศาจลายคราม"ฟังดูน่าเกรงขาม และต้องเป็นคนรุ่น 70 ลงไป ส่วนชื่อgrimble ผมนึกไม่ออกจริงๆว่ามาจากอะไร แต่ชื่อ Analog Kid นี่ มาจากชื่อเพลงของรัชแน่นอน
    อย่างนี้เป็นต้น

ถือว่าเล่าสู่กันฟังนะครับ ผมว่าหลายๆช่ือจะต้องมีที่มาที่ไปน่าสนใจไม่น้อย

ส่วนชื่อของผมนั้น เป็นชื่อจริงตามบัตรประชาชนครับ ครั้งหน่ึงเคยคิดจะใช้ชื่อ Freddie (คงไม่ต้องบอกนะว่าเฟรดดี้ไหน ไม่ใช่เฟรดดี้ ครูเกอร์แน่) แต่พอเห็นว่าเพื่อนสมาชิกในห้องนี้มีความเป็นกันเองและให้ความอบอุ่นต่อกันดี ก็เลยตัดสินใจว่าใช้ชื่อจริงดีกว่า จะได้มีความรู้สึกเป็นตัวตนของเราเอง

จากคุณ : ธนิต - [ 19 ส.ค. 46 16:33:16 A:203.144.240.43 X: ]