อัลบั้มใดของ Mike Oldfield ที่คุณชื่นชอบที่สุด...

ผมรู้จักและติดตามดนตรีในรูปแบบโปรเกรสสีฟร็อคก็จากอัลบั้ม Crises ของนายคนนี้ เมื่อสักสิบกว่าปีท่แล้ว แต่ตอนนั้นฟังเพราะติดใจเพลง Poprock ชื่อ Moonlight Shadow...

หลังจากอัลบั้มนี้มีอัลบั้ม Discovery ออกมาซึ่งเป็นอัลบั้มที่ผมฟังบ่อยที่สุด และมีเพลงที่ชอบที่สดอยู่คือเพลง The Lake เพลงนี้ขนาดทำให้ผมเห็นภาพนกกาน้ำบินตัดหน้าในยามฟ้าเริ่มจะสาง อาจเป็นเพราะสมัยเด็กๆเคยนั่งเรือกับยายไปในหนองน้ำยามพลบค่ำ...ภาพที่เราประทับใจในสมัยเด็กๆจึงพรั่งพรูออกมา...

แล้วจากนั้น ผมก็ได้รู้จัก Pink Floyd YES Rush ฯลฯ ตามมาอีกเป็นโขยง...

คุณละครับ..ชอบอัลบั้มใดของไมค์มากที่สุด

จากคุณ : Younger Pat - [ 28 ส.ค. 46 11:19:29 A:203.118.77.69 X: ]