ซาวนด์แทร็คของหนังสือ?

เขียนไม่ผิดหรอกครับ หนังแทบทุกเรื่องในปัจจุบันต้องมี Original Soundtrack พ่วงมาด้วย

แต่ถ้าเราจะทำซาวนด์แทร็คให้หนังสือล่ะ เอาไว้ฟังประกอบการอ่าน อาจจะไม่ต้องเป็นฉากๆเหมือนหนัง ขอแค่ว่าให้อารมณ์ร่วมไปด้วยกับหนังสือก็เอาแล้ว

ให้อิสระในการจับคู่หนังสือและเพลงครับ

(ตัวอย่าง...หนังสือ Norwegian Wood ของ มูราคามิ ผมใช้ซาวนด์แทร็คประกอบการเสพเป็นเพลงแจ๊สของ Ella Fitzgerald ในชุด Sings The George & Ira Gershwin Songbook)

อ้อ คนที่ชอบอ่านหนังสือเงียบๆ
    ก็ไม่ขอรบกวนนะครับ...:-)

จากคุณ : winston - [ 29 ส.ค. 46 12:51:24 ]