Vertical Horizon ชุดใหม่......

มาอีกแล้ว... อีกวงที่ผมชอบฟัง Vertical Horizon ชุด Go ที่จะวางที่ US วันที่ 23 กันยานี้ ส่วนผม ตามประสาคนนิสัยเสีย ก็ดอดไปดูด mp3 อัลบั้มชุดนี้มาครบแล้ว อยากจะมาเล่าสู่กันฟังสำหรับคนที่อยากเปลี่ยนบรรยากาศมาฟังเพลง rock สบายๆกันบ้างครับ
    คงไม่ถึงกับมาวิเคราห์ให้อ่านกันหรอกนะครับ แค่จะมาบอกว่าผมชอบนะ ชุดนี้ ผมว่าเป็นงานที่ดีมากชุดนึง จากชุดที่แล้วผมชอบเพลง best i ever had กับ you're a god เอามากๆ ชุดนี้มีเพลงเพราะๆฟังสบายๆอยู่หลายเพลงครับ อาทิ I'm still here, Forever, Goodbye again, Echo และ.... เอ่อ เยอะไปหมด เอาเป็นว่าจากทั้งหมด 11 เพลง มีเพลงค่อนข้างเร็ว 2 เพลง ช้าอีก 1 เพลง อีก 8 เป็นจังหวะกลางๆที่ฟังสบายๆครับ สำหรับใครอยากฟังเพลงเบาๆ เพราะๆผมก็แนะนำครับ...... ส่วนซื้อมั๊ย.. ถ้ามีตังก็ซื้อไปเหอะ สำหรับผม กะว่าจะไม่ซื้อแฮะ เพราะตังไม่ค่อยมี แต่ไม่รู้ว่ามาโพสแบบนี้แล้วไม่ซื้อ จะมีคนด่าผมป่าว บางที ถ้ามี ผมอาจจะกดดันจนต้องซื้อก็ได้แฮะ.... เฮ่อๆๆ... ไปละครับ

จากคุณ : The SilentMan - [ 2 ก.ย. 46 20:39:45 A:63.12.29.36 X: ]