.:: สำหรับแฟน britpop และ alternative ขามาววว.. ทั้งหลาย ::.

ถ้านับกันจริง ๆ แล้ว  ร้านเหล้าในกรุงเทพฯ ที่เปิดแนวนี้นี่เรียกว่ามีแทบจะนับร้านได้เลย แล้วบังเอิญเมื่อคืนมีโอกาสแวะไปร้านเหล้าแถว ๆ ศาลเจ้าพ่อเสือเลยอยากเอามาเล่าให้ฟังกันหน่อย

ร้านนี้บรรยากาศดีครับ  ตัวร้านเป็นบ้านทรงเก่า ๆ หน่อย  มี 2 ชั้น  แอร์เย็นเฉียบเบียร์เย็นเจี๊ยบเพราะใส่น้ำแข็ง (ฮา)  กับข้าวอร่อยราคาพอประมาณ  ส่วนเพลงนี่ผมว่าเยี่ยมเลยครับ  ไล่กันไปตั้งแต่ the velvet underground , the smiths , the charlatans , the lightning seeds , the boo radleys , teenage fanclub , suede , catch , travis , badly drawn boy , kent , bell & sebastian , electric soft parade , rialto , tahiti 80 , grandaddy , venus  ฯลฯ
    คือจริง ๆ แล้วก็คงมีแนว ๆ นี้เกือบหมดน่ะแหละนะ   แถมด้วยคืนศุกร์ - เสาร์จะมีเล่น acoustic ซะด้วย  ประมาณ smashing pumpkins , oasis , radiohead , coldplay ฯลฯ  เท่าที่ฟังมาวันนี้บอกได้คำเดียวว่าน่าจะถูกใจกันอ่ะครับ

ก็ลอง ๆ ไปกันดูละกันนะ  ร้านเข้าทางอย่างงี้เลยต้องเชียร์กันหน่อย..  

อ้อ..  ชื่อร้าน  lullabar  นะครับ..

^^

แก้ไขเมื่อ 10 ก.ย. 46 06:06:37

แก้ไขเมื่อ 10 ก.ย. 46 06:00:17

จากคุณ : raze - [ 10 ก.ย. 46 05:56:03 ]