** ข่าวล่าสุดของเจอร์รี่ ที่ไม่อยากแปลเลย แต่กลัวจะตกข่าวกัน**

ไม่ค่อยอยากจะแปลเลยค่ะอันนี้ แต่กลัวสาวไทยจะตกข่าว แล้วก็กลัวว่าหลายคนจะดีใจทั้งน้ำตา เหมือนกับสาวๆ เมืองจีน (ซึ่งส่วนใหญ่จะบอกว่าแม้จะเจ็บปวดแต่ก็ขออวยพรให้ แล้วก็ขอดีใจด้วย) แต่อีกอย่างก็ไม่รู้เหมือนกันว่าข่าวจริงหรือข่าวลวงเพราะสาวฮ่องกงทั้งจุ้ยอ้ายกับ Ning Lun ไม่มีใครเชื่อเลยค่ะ ส่วนสาวจีนคนนึงก็บอกว่าโอกาสเก๊มี 90% เพราะเป็นไปได้ไงทีมีนักข่าวจากนสพ ทีวี ตั้งเป็นสิบสำนักไป ข่าวก็ใกล้เคียงกัน แต่ฉบับนี้ชื่อ Yes 652 มาได้ข่าวนี้ที่ไม่มีใครเค้าเอ่ยถึงได้ไง บางคนก็ว่าเป็นไปไม่ได้ที่เจอร์รี่จะออกมาพูดแบบนี้ เพราะเป็นเจอร์รี่ไม่ได้โง่ขนาดนจะไม่รู้ว่าขืนพูดแบบนี้รับรองถูกนักข่าวล่าข่าวจนไม่เป็นสุขแน่นอน แต่สาวจีนบางคนก็เชื่อนะคะเพราะหมู่นี้ดูเค้าอารมณ์ดีผิดปกติ (นอกเรื่องนิดนึงนะคะ เรื่องอารมณ์ดีมีคนเคยบอกว่าเป็นเพราะก่อนที่จะตกลงมาแสดงเรื่อง magic kitchen เรื่องสัญญาเรียบร้อยแล้ว ทีแรกเค้าถูกแช่เย็นจริงๆ ทุกอย่างหยุดหมดจนกว่าเค้าจะต่อสัญญาซึ่งจะหมดเดือน10 ปีหน้า ถ้าเค้าไม่ต่อก็จะไม่ได้ทำอะไรเลยจนหมดสัญญา เพราะฉะนั้นการมาฮ่องกงคราวนี้เค้าจึงอารมณ์ดีเป็นพิเศษเพราะเค้ารู้ว่าจะไม่ทำให้แฟนๆ ที่รอคอยเค้าผิดหวัง มีอีกนะคะเค้าบอกว่าวันที่มาฮ่องกงที่ late ไปวันนึงเพราะอยู่ในห้องอัด เจอร์รี่ยังไม่พอใจกับผลงานก็เลยต้องอยู่ทำจนเสร็จ) มาดูกันนะคะ

คาถาปกป้องความรัก

ตลอดเวลาที่ผ่านมาเจอร์รี่จะไม่ยอมพูดถึงเรื่องข่าวเกี่ยวกับความรักเลย เพราะฉะนั้นคนข้างนอกยากที่จะรู้เกี่ยวกับชีวิตรักของเค้า แท้จริงแล้วเจอร์รี่หลีกเลี่ยงที่จะเอ่ยถึงเรื่องความรักเพราะกลัวว่าแฟนจะหึง เค้าพูดอย่างเขินๆ ว่า "ผมไม่สามารถที่จะเปิดเผยกับสื่อเกี่ยวกับเรื่องความรักของผม เพียงเธอรู้ว่าผมแคร์ใครก็เพียงพอแล้ว" คำพูดที่เต็มไปด้วยความแคร์ความรู้สึกของแฟนในขณะที่พูดถึง "เธอ" (ตรงนี้แปลไม่ค่อยออก) เจอร์รี่เคยบอกว่ากลัวคนทางบ้านกับเพื่อนๆ จะถูกรบกวน ดังนั้นย่อมแน่นอนว่าเค้าไม่อยากให้ชีวิตที่ปกติของแฟนเค้าต้องถูกทำร้าย เมื่อถูกถามว่าแฟนเค้าเป็นคนในวงการหรือนอกวงการ เจอร์รี่ก็ทำเป็นลึกลับบอกว่า เป็นคนในวงการหรือนอกวงการไม่ใช่ปัญหา ผมต้องการแค่เพียงมีแฟนที่เอาใจใส่ผมเท่านั้น นักข่าวเดี๋ยวนี้ร้ายกาจมาก (น่าจะหมายความว่าเก่งมาก) ถ้าผมพูดออกมา เธอคงไม่ได้ดำเนินชีวิตแบบปกติแน่ ครั้งแรกที่แง้มเรื่องเกี่ยวกับแฟนให้ฟัง เจอร์รี่หวังว่านักข่าวจะไม่เอาไปแต่งแต้มระบายสีจนเกินไป เค้าหวังว่าจะสามารถรักษาความสัมพันธ์ที่ใกล้ชิดนี้ต่อไป "ผมเป็นคนที่จริงจังกับความรัก ความสัมพันธ์ของเราเป็นไปอย่างธรรมชาติมาก บางทีแต่ละวันผมสามารถปกป้องเธอจากอันตราย (ตรงนี้แปลไม่ค่อยออก) ทำให้เธอเป็นของผมตลอดไป

จากคุณ : Bam - [ 11 ก.ย. 46 23:55:59 A:202.57.175.108 X: ]