ใครเจอปัญหากับ CD แผ่นใหม่ๆ ของ EMI ที่เป็น Copy Controlled บ้างครับ

เมื่อวานไปซื้อ A Perfect Circle กับ Lisa Ono ชุดใหม่มาฟังครับ
    แผ่น EMI ทั้งคู่ หลังกล่องบอกว่าเป็น Copy Controlled
    พอใส่แผ่นเข้าไปในคอม มันร้องว่าให้ install player ของมัน ไม่งั้นจะเล่นไม่ได้ ซึ่งผมลองใช้ winamp กับ windows media player ลองเปิดดู ก็ไม่ได้จริงๆ แถมยังจะทำเครื่อง crash เอาอีกด้วยซ้ำ...
    ทำให้ต้องจำใจลงโปรแกรมของมัน (ซึ่งตอนเล่นเพลง กิน cpu ไปเกือบ 100%)

ตะกี๊ทดลองเล่นด้วย xmms บน Linux ปรากฏว่าเล่นไม่ได้เลย

จะแปลงให้เป็น mp3 ก็ทำไม่ได้ด้วย

ผมเซ็งเลยนะ เพราะปกติผมจะแปลงเป็น mp3 เอาไว้ฟังกับ discman หรือฟังในคอมเวลาทำงาน ส่วนแผ่นจริงก็เก็บใส่กล่อง (กลัวสึกหรอ)
    การทำซ้ำเอาไว้ฟังเพื่อความบันเทิงส่วนตัวมันผิดตรงไหนเนี่ย

มีใครซื้อมาแล้วมีปัญหาทำนองนี้บ้างมั้ยครับ

จากคุณ : Pit - [ 21 ก.ย. 46 21:37:49 ]