ท่อน Riff สุดโปรด

Riff คือการเล่นโน้ต ซ้ำๆ วนไปวนมา และเพลงดังๆ ก็มีท่อน Riff กันอยู่บ้างตามความเหมาะสม

ท่อนสุดโปรดของผมเนี่ย มีอยู่จำนวนนึงครับ ดังนี้

Rock Bottom : UFO / ไม่มีได้ไง ฮุฮุ
    Crazy Train : Ozzy / ง่ายๆ แต่จ๊าบมาก
    Captain Nemo : Micheal Schanker / เป็น intro ที่เท่มากเลยครับ
    Ain't Talkin' 'bout Love : Van Halen / มันนนนนมากกกก
    Sweet Child 'O Mine : GNR / เจ๋งเป้ง

ที่นึกออกตอนนี้ก็เท่านี้ล่ะครับ
    แล้วท่านอื่นๆ ล่ะครับ มีท่อน Riff สุดโปรดเพลงอะไรกันบ้างครับ

จากคุณ : กึ่งยิงกึ่งผ่าน - [ 17 ธ.ค. 46 18:38:42 ]