โครงการ "Dark Side Of The Moon" ให้โชค!!!

มีนิตยสาร Audiophile มาแจกฟรีเป็นของขวัญปีใหม่ 3 เล่ม!

เนื่องจากผมได้มีโอกาสไปเขียนคอลัมน์ Music Documentary ให้กับ Audiophile ซึ่งเป็นนิตยสารสำหรับคนรักเครื่องเสียง แต่ในขณะเดียวกันก็มีเนื้อหาเกี่ยวกับซ๊อฟท์แวร์ทางดนตรีดีๆมากมาย ผมประเดิมเขียนเล่มแรกด้วยการเล่าเรื่องดีวีดีของ Yes ชุด Yesyears มาเล่มที่ 2 ก็ได้เขียนเรื่องของ Dark Side Of The Moon ซึ่งก็คือเล่มนี้แหละ (ฉบับที่ 86) ที่กำลังนำมาแจก โดยมีกติกาง่ายๆคือตอบคำถามว่า...

อัลบัม Dark Side Of The Moon ของพิงค์ ฟลอยด์ที่สามารถคาอยู่ในบิลบอร์ดยาวนานกว่า 300 สัปดาห์ "ติดต่อกัน" นั้น ติดอยู่ในอันดับที่ 1 ได้กี่สัปดาห์?

หวังว่าคงไม่ยากเกินไปนะครับ ส่งคำตอบมาที่
    Sam_audiophile@yahoo.com
    (เพื่อป้องกันการลอกกัน) หากมีผู้ตอบถูกมากกว่า 3 คนก็จะให้สิทธิ์กับ 3 คนแรกครับ หมดเขตตอบวันพุธที่ 31 ธค. ขอให้โชคดีครับ

ข้างล่างนี้คือเนื้อหาจากบทความเรื่องเกี่ยวกับดีวีดีชุดดังกล่าวให้อ่านเล่นๆเป็นกระสัยครับ...

จากคุณ : SamOfSound - [ 19 ธ.ค. 46 18:08:54 ]