เพิ่งเริ่มฟังเพลง Jazz ค่ะ แนะนำหน่อย

ชอบฟังเพลงเย็นๆ สบายๆ เลยลองมาฟัง Jazz ดูค่ะ ชอบฟังเสียง แซกโซโฟนมากเลย ลองไปที่ B2S เซ็นทรัลลาดพร้าวเห็นมีมุมเพลง classical/Jazz แต่ซื้อไม่ถูก ไม่รู้จะเริ่มต้นฟังอะไรดี ช่วยแนพนำหน่อยนะคะ เอาแผ่นที่เป็นแบบ various artist ก็ได้ค่ะ

คือชอบฟังแบบ... บอกไม่ถูก ไม่ใช่แบบ Jazz จ๋าเลยที่เป็น sound เก่าๆ อ่ะค่ะ ชอบ sound แบบ modern ทำนองพวก Dave Koz ไรเงี้ย

จากคุณ : JZZ - [ 21 ธ.ค. 46 12:33:20 A:203.156.28.87 X: ]