ค่ำคืนที่อิ่มเอิบกับ george benson

หลังจากจองตั๋วมานานนัดเพื่อนเรียบร้อยวันที่รอคอยก่อมถึง แม้ว่ากระทู้ที่เพื่อนๆๆจะแนะนำไว้แต่บอยไปสอยบัตรมาแล้วต้องยึดมั่นในอุดมการณ์ หลังจากอิ่มหมีพี่มันกับมื้อเย็นคนเดียวก็ไปยังศูนย์สิริกิตร์ นัดเพื่อนไว้ระหว่งรอเจอคนคุ้นเคยมิใช่ใครอื่น พี่นิ้งเรานี่เอง ning jazzisland ก็ทักทายกันอย่างหนิดหนม เลยชวนพี่นอกรอบหลังปีใหม่ เชิญเพื่อนๆๆด้วยนะครับไว้จะประกาศอีกครั้ง เมื่อเวลามาถึงก็เข้าไปชม เวทีแสงเสียง ถือว่าโอเคครับประทับใจ ป๋าจอร์จ มาถึงก็โซโลเลยครับ เพลงแรกบรรเลงกีต้าร์คู่ใจเพลงไรผมจำไม่ได้ พออุ่นเสร็จ ต่อเพลงสอง breezin อิอิ สงสัยป๋าจะติดลม ให้ตายเถอะจอร์จ นายเยี่ยมจิงๆๆ คิดในใจสงสัยวันนี้พี่ท่านเล่นกระจายโซโลแน่
    เพลงต่อไปก็ ร้องประมาณ ห้าเพลง ก็เพราะดีครับ แล้วโซโลกีต้าร์ อีกเพียบ เพลงมันส์งัดมาแบบไม่อั้น อิ่มเอิม คุ้มครับผม หลังจากนั้นพอถึงเวลาป๋ษจอร์จเข้าไป แล้วอังกอร์แบบเป็นพิธีออกมาร้องสามเพลง ระหว่างนั้นผมกับเพื่อนทนไม่ไหวขอลุกไปแจมแถมบัตรสามพัน อิอิ มันส์ครับ สรุปประทับใจมากก เพราะป๋าโซโลหลายเพลงแบบ absoltely live ยังงั้นหงะครับ แต่ไม่เหมือนหมดดด จบปิดด้วยเพลง on broadway ตามระเบียบบบ ส่วนเพื่อนๆๆท่านอื่นช่วยมาเติมสิ่งที่หายไปให้เต็มด้วยครับบบ

จากคุณ : bigboyd - [ 27 ธ.ค. 46 23:53:41 A:202.59.243.93 X: ]