20 อัลบั้มเพลงไทยไร้กระแสนิยมปี 2003 (ภาคแรก)

เคยมีคนบอกว่าทุนนิยมทำให้ทางเลือกเราน้อยลง
    เพราะผู้ผลิตถูกบังคับด้วยกลไกทางธุรกิจมากขึ้น
    อุตสาหกรรมเพลงก็ด้วย
    ผมเชื่อว่าคนพูดคงไม่เคยเข้ามาในกระทู้นี้
    เพลงแบบนี้เขาแทบไม่เคยได้ยินด้วยซ้ำ
    ตราบใดที่ผู้ผลิตยังตั้งใจผลิตผลงานแบบนี้อยู่
    คุณคิดค้านในสิ่งที่เขาพูดเหมือนอย่างที่ผมคิดรึเปล่า?

ปี้นี้อาจจะเป็นปีสุดท้ายแล้วครับที่เขียน
    ปีหน้าคงมีเหตุจำเป็นหลายหลายอย่างให้เขียนอย่างนี้อีกไม่ได้
    ส่งต่อใครได้จะขอส่งต่อ (เย้!)
    ผมพยายามแนะนำเพลง ด้วยการใส่ชื่อเพลงที่น่าสนใจในอัลบั้มให้ได้มากที่สุด
    หากผิดพลาดประการใด เขียนต่อใต้กระทู้มาได้ครับ
    รับฟังความคิดเห็นเหมือนทุกปี

จากคุณ : เลเล่เล้ - [ 13 ม.ค. 47 22:06:51 ]