รวมพลคนบีทเทิลส์...จากใจเพื่อนๆ บีทเทิลส์สู่คุณ "คนพเนจร"

http://www.pantip.com/cafe/chalermkrung/topic/A2746100/A2746100.html

อ่านกระทู้นี้แล้วกระทบกระเทือนหัวใจ
    ...ตรงที่เค้าเรียกว่าความรู้สึก...แบบว่าแรงจนรู้สึกได้

คุณ "คนพเนจร" เป็นใครก็ไม่รู้ค่ะ ไม่เคยรู้จัก ไม่เคยเห็น ไม่เคยเจอ
    แค่เคยเห็นว่า กระทู้แกขึ้นหน้า 1 และเป็นคนที่นำเข้าคำว่า "ลัลล้า" จนฮิตระเบิดระเบิง

กระทู้ข้างบน แกมาเขียนมาเล่า
    แกมาตอบเรื่องบางเรื่องที่กระทู้เค้าถาม แต่อ่านที่แกเล่าแล้วทำเอาหัวจิต หัวใจ "เต้นป๊าบๆๆ" น้ำตาไหล...

แล้วมีความคิดเฉียบพลันว่า...
    เราน่าจะรวบรวมกำลังใจจากพวกเราให้คุณ "คนพเนจร" : คนรักเพื่อน ได้อ่านกันดีกว่า

แกจะรู้จัก The Beatles มั๊ย?
    ชวนแกเข้าคลับดีกว่าค่ะ

"...เพื่อนสำหรับผมเองแล้ว เป็นนิยามที่มีความหมายมาก เพราะมันคือสิ่งที่บ่งบอกว่า ผมไม่ได้อยู่คนเดียวบนโลกใบนี้ ทุกครั้งที่ผมเหงา พอผมคิดถึงเพื่อนๆ ผมอดที่จะแอบยิ้มเล็กๆ ไม่ได้ โดยเฉพาะเพื่อนใน internet หลายๆ คน เป็นเพื่อนแปลกหน้าที่ผมรู้สึกว่า เราคุ้นเคยกัน ถึงแม้เราจะไม่เคยเจอหน้ากัน เราจะไม่ได้ไปทานข้าวด้วยกัน เราจะไม่ได้รู้จักกันในความเป็นจริง แต่ผมก็มีความรู้สึกว่า เราได้อยู่ร่วมกัน ผมรู้สึกถึงความอบอุ่นได้เมื่อยามที่ผมได้คิดถึงเค้าเหล่านั้น อย่างที่บอก การได้แอบรักใครก็เป็นความรู้สึกที่มีความสุข แต่การได้แอบคิดถึงใคร ก็เป็นความรู้สึกที่มีความสุขได้เช่นกัน สำหรับผมเองแล้ว ผมคงขาดเพื่อนทุกคนไม่ได้และผมเองอยากจะมีชีวิตอยู่นานๆ เพื่อที่จะได้อยู่กับเพื่อนที่ผมรัก อยู่กับเพื่อนที่รักผม แคร์ความรู้สึกของผม และเพื่อที่จะได้พบกับเพื่อนใหม่ๆ ที่จะทำให้ผมมีความสุขยิ่งๆขึ้น ผมรู้สึกว่า ชีวิตผมเองมีคุณค่า เพราะคำว่า "เพื่อน"

................................................................................
    "...แต่ถึงยังไงแล้ว 4ปีที่ผ่านมา ผมเข้าไปนอนใน ร.พ. รวมแล้วก็ประมาณ 67 หน ถ้าหาสาเหตุไม่ได้ ก็หมายความว่ามันไม่ร้ายแรง ผมเองก็ทนได้อยู่ทุกที จะเป็นอะไรไปถ้าจะต้องไปทนเจ็บอีก ในเมื่อผมอยากมีชีวิตอยู่ในโลกนี้ ผมอยากอยู่กับเพื่อนๆ ผมอยากอยู่ในบอร์ดนี้ เล่นเว็บบอร์ด ใช้ชีวิตที่เหลืออยู่อย่างมีความสุขกับงานที่ทำ

ชีวิตย่อมมีทางออกของมันเองครับ
    ลัลล้า~*
    แก้ไขเมื่อ 05 เม.ย. 47 21:59:52

แก้ไขเมื่อ 05 เม.ย. 47 21:50:28

จากคุณ : * ค น พ เ น จ ร * - [ 5 เม.ย. 47 21:47:46 ]
    ........................................................................
    คำว่าเพื่อน...มีความหมายตั้งมากตั้งมายค่ะ
    วันนี้เลยอยากจะตั้งกระทู้จากเพื่อนบีทเทิลส์ของเราสู่คุณค่ะ

อยากให้คุณเข้ามาเป็นเพื่อนของเราด้วยจัง flower flower flower

จากคุณ : adnav_ja - [ 5 เม.ย. 47 23:52:34 ]