Vote รับ สงกรานต์: Greatest Thai Alternative Rock Album of All times

Modern Dog: Modern Dog (1994) (10 คน)
      พราว: พราว (1995) (0 คน)
      ป้าง-นครินทร์ กิ่งศักดิ์: ไข้ป้าง (1996) (1 คน)
      ครับ: View (1993) (2 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 13 คน

76.92%
     0.00%
     7.69%
     15.38%

โอ่สวัสดีครับทุกท่าน เพิ่งกลับมาจาก การไปต่างประเทศมา ได้ดู John Mayer ด้วยครับ ที่ Christ Church สนุกดีครับ เสียอย่างเดียว พวก up ยา มันมาแจมในงานด้วย เฮ้อ แต่ก็เอาเถอะ ยามันไม่ออกฤทธิ์ ก็เลยไม่มีตีกัน เฮ้อ สงบ...

ผมเองก็อยากลองจัดโหวตดูบ้างนะครับ ทีน้นึกถึง เพลง alternative ในบ้างเรา ที่โชติช่วง (และฟุ้งเฟ้อ ?) เมื่อ 8-9 ปีก่อน ก็เลยนึกขึ้นได้ นะครับ ก็เลยจัดโหวตนี้แล้วกัน

วงที่หามาก็อยู่ในช่วง ปี 93 - 97 ช่วง พีค สุดๆของเพลงแนวนี้

เชื่อว่ามีหลายท่านอาจจะคิดว่าสุดยอดอัลบั้ม alternative rock ของเมืองไทยไม่อยู่ในลิสต์นี้ โปรดโหวตไปก่อน ขาด ตกศิลปินคนใด ต้องขออภัยด้วยนะครับ

ผู้ที่จะโหวต โหวตได้ครั้งเดียว ต่อ หนึ่งศิลปินนะครับ โหวตซ้ำไม่มีผล

ปิดกระทู้ 16 เมษายน นี้นะครับ

ยังไงอย่าโหวตอย่างเดียว ขอ ความคิดเห็นด้วยว่า ทำไมถึง โหวตให้อัลบั้มนี้

โปรด แสดงความคิดเห็นอย่างสุภาพ  (ตลกนิดๆ ไม่เป็นไร) ด้วยนะครับ ขอบเพราะคุณครับ

-  Bp Mayer เบื่อ พวก up ยา แล้วตีกัน ใน concert

จากคุณ : Brad Pitt - [ 12 เม.ย. 47 18:26:32 ]