เปลี่ยนบรรยากาศมาเป็นเรื่องหนังกันบ้างนะครับ"Kill Bill Vol.1 ฉบับเลือดท่วมจอ"

พอดีซื้อ DVD Kill Bill Vol.1 ของแมงป่อง มาดูอีกครั้ง หลังจากที่สะใจกับรอบแรกที่ LIDO ไป

เรื่องนี้เพื่อนๆหลายๆคนคงจะได้ดูกันไปแล้วใช่มั๊ยครับ?

แล้วมีใครคิดว่า การเล่นสีเป็นขาว-ดำ ในเรื่อง Quentin เค้าคงต้องการลดความรุนแรงของหนัง ไม่ให้หลุดโลกเกินไปนัก(แค่ขาว-ดำ ก็โหดแล้วนา) แบบผมบ้างหรือปล่าว? แล้วถ้ามันไม่เป็นขาว-ดำล่ะ? ซึ่งพวกเราก็คงได้แต่นึกภาพกันเองแหละ ว่ามันจะโหดขนาดไหน

ซึ่ง DVD ที่ซื้อมาก็เป็นฉบับเดียวกับที่ฉายในโรงบ้านเรา แล้วก็เป็นฉบับเดียวกับที่คนส่วนใหญ่ทั่วโลกได้ดู

ส่วนใหญ?????

ใช่ครับ เพราะคนที่ญี่ปุ่นเค้าจะได้ดูอีกฉบับ ที่ผมขอเรียกว่า "ฉบับเลือดท่วมจอ"

ซึ่งก็คือ DVD Zone2 Japan นั่นเอง

เริ่มชมกันเลยนะครับ
    ***ส่วนที่มาของภาพนี้ มาจากกระทู้พูดคุยเรื่อง DVD น่ะครับ เห็นว่าน่าสนใจดีเลยหยิบมาเผื่อพวกเรากัน

แก้ไขเมื่อ 29 เม.ย. 47 23:12:08

จากคุณ : G--kadam - [ 29 เม.ย. 47 22:44:50 ]