CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

Vote: คุณชอบผลงานชุดไหน ของ Smashing Pumpkins กันบ้าง

Gish (1991) (0 คน)
      Siamese Dream (1993) (0 คน)
      Mellon Collie and the Infinite Sadness (1995) (6 คน)
      Adore (1998) (0 คน)
      Machina: The machine of god (2000) (0 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 6 คน

0.00%
     0.00%
     100.00%
     0.00%
     0.00%

เชื่อว่า ชาว rock หลายคน คงเคย ฟัง ผลงานของวงดนตรี วงนี้ ที่มาในแนว แบบ hard rock หนัก สไตล์ black sabbath/ Led Zeppelin เรื่อยไป จนถึงแนว alternative rock ร่วมสมัย จนบางเพลง เข้าขั้น เลยเถิด ไปถึง progressive ใช่ครับ วงดนตรี ที่มีนักร้องนำ หลุดโลก (ไม่แพ้ Thom Yorke) มือเบสเป็นผู้หญิง มือกีต้าร์ ผู้พิศมัย เสียงเอฟเฟค ครวญคราง (ไม่แพ้ Graham Coxon )  

และมือกลอง จอม พี้ยา

ถ้า อังกฤษมี Radiohead อเมริกา ก็มี.....
    ใช่ครับ พวกเขาคือ

smashing pumpkins

หรือ หัวฟักทอง กระจุย ของท่านทั้งหลายนั้นแหละครับ อยากรู้ว่า ชาว rock ชอบผลงานชุดไหน ของ หลวงพี่ Billy Corgan กันบ้างครับ  แต่ถ้าให้เดา ถ้าชาว metal มาโหวต คงเท ให้ gish แน่ๆ แต่สำหรับผม ผมให้ mellon collie ครับ ครบเครื่องจริงๆ แต่ จริงแล้ว ก็ชอบ siamese ด็ดีนะครับ เพลงมันโดนดี ฟังง่ายด้วย แต่ถ้า เลิศล้ำ ก็ mellon collie ล่ะครับ

ขอตัดพวก อัลบั้ม รวมฮิต/ ep/ อัลบั้มพิเศษ ออกไปนะครับ / pisces iscariot ด้วย เพราะมันเป็นอลบั้มรวมเพลง พิเศษ นะครับ

เอาเลย ถ้าคุณ ชอบเพลง ร๊อค มันส์ๆ ไม่น่าพลาด smashing pumpkins  

อ่าว...Homer ก็มาแจมด้วยเหรอ กับพวก pumpkins ด้วยเหรอ....วู่ ฮู้.....(ทำเสียงดีใจของ Homer)

จากคุณ : Brad Pitt - [ 12 พ.ค. 47 18:56:17 ]