CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

????ขอทดสอบความจำเพื่อนๆชาวเฉลิมกรุงเกี่ยวกับธงชาติของเราหน่อยนะครับ?????

ธงชาติไทยของเรามี3สีทุกคนคงจำได้แน่ๆ แต่คุณลองนึกอย่างฉับพลันตรงนี้เลย(โดยห้ามหันไปมองหารูปธงชาติของเราดูนะ)ว่ามีทั้งหมดกี่แถบสีแล้วแต่ละแถบเรียงกันยังไง ไม่ต้องพิมพ์คำตอบที่ถูกลงมาก็ได้นะครับ (คนอื่นจะได้ลองนึกดูเล่นๆ) บอกเพียงแค่ว่าคุณจำได้รึเปล่าก็พอ

จากคุณ : ซาโบก้า - [ 28 พ.ค. 47 17:18:49 ]