CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

งานใน 2 ช่วงเวลาของ John Coltrane ต่างกันอย่างไรครับชุดไหนน่าฟังบ้าง

ได้ยินมาจากเพื่อนๆและตามร้านขายแผ่นว่า John Coltrane มีผลงานออกมาใน 2 ยุค
    1.อยากทราบว่าต่างกันอย่างไร และมีชุดไหนที่น่าสนใจบ้างครับ
    ผมได้ลองฟัง It's easy to remember กับชุด Coltrane+Hartman แล้ว ชอบมาก
    2.ถ้าชอบหวานและละเมียดแบบชุดที่ว่านี่ ชุด Lush Life และ Love Supreme น่าสนใจหรือเปล่าครับ (Free Jazz และ Avantgarde ผมฟังไม่ถนัดหูครับ)
    รบกวนพี่ๆด้วยครับ

จากคุณ : sea_breeze หนุ่มเฟี้ยวฟ้าว - [ 23 ก.ค. 47 13:31:23 A:203.118.101.115 X: ]