CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

... ๑๖ ปี แห่งความหลัง ... รำลึก ๓๖ ปีการจากไปของครูสุรพล สมบัติเจริญ...

แอบๆ รอดูว่าจะมีใครตั้งกระทู้รำลึกถึงครูสุรพล
    เนื่องในโอกาสครบรอบ ๓๖ ปีการจากไปของครูหรือไม่

เมื่อยังไม่มีใคร หนูมอฯ ขอเป็นคนตั้งกระทู้นี้ก็แล้วกันนะคะ

วันนี้ ๑๖ สิงหาคม ๒๕๔๗

๓๖ ปีที่ครูจากไป

หนูมอฯ เกิดไม่ทันปีที่ครูจากไปหรอกค่ะ (หนูมอฯ เกิด ๒๕๑๖)
    แต่จำได้ว่าตั้งแต่เด็กๆ จะได้ฟังเพลงของครูจนชินหู
    เพราะพ่อหนูมอฯ ชอบผลงานของครูเอามากๆ
    ที่บ้านเราเลยมีเทปเพลงของครูอยู่หลายๆ ม้วน
    พ่อก็จะเปิดแล้วร้องเพลงครูให้ฟังบ่อยๆ

บางเพลงเลยพลอยร้องได้ไปด้วย

โดยเฉพาะเพลงที่พ่อบอกว่า น่าจะเป็นเพลงท้ายๆ ที่ครูร้องก่อนเสียชีวิต

สิบหกปีแห่งความหลัง
    ทั้งรักทั้งชังทั้งหวานและขมขื่น
    ....

วันนี้ครบรอบ ๓๖ ปีการจากไปของครู
    หนูมอฯ คิดว่า พี่ๆ ลุงๆ น้าๆ หลายๆ คนในห้องนี้
    ซึ่งบางคนอายุมากกว่าหนูมอฯ และมีข้อมูลเรื่องครูสุรพลมากกว่าหนูมอฯ
    คงจะมีอะไรที่อยากเล่าให้หนูมอฯ ฟัง เกี่ยวกับเรื่องของครูแน่ๆ เลยใช่ไหมคะ

หนูมอฯ รอฟังเรื่องราวที่เกี่ยวข้องกับครูสุรพลจากทุกๆ คนนะคะ

ผีเสื้อ ภาพประกอบจากเว็บลูกทุ่งเอฟเอ็มค่ะ

จากคุณ : มรกตนาคสวาท - [ 16 ส.ค. 47 18:33:42 ]