CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

##### - -แนะนำเพลง.. หาฟังยากกกกกกก (เพลงไทย)- -#####

ได้แรงบันดาลใจจากที่ได้อ่านกระทู้ที่เพื่อนคนหนึ่งในห้องนี้ เป็นปรีวิว
    เกี่ยวกับวง crub แต่รู้สึกว่ากระทู้มันจะตกไปไหนไม่รู้ หาไม่เจอแล้ว
    หลังจากอ่านก็ชอบครับ... ความรู้สึกประมาณว่า.. เออ วงนี้ที่เราเคยฟังแต่สมัยโน่น
    ซึ่งถูกมองข้าม(ไม่ได้รับการสนับสนุนเท่าที่ควร) ก็ยังมีคนที่เคยฟัง และเห็นคุณค่าเหมือนกัน

ผลงานที่ดี ย่อมควรค่าแก่การกล่าวขาน และเล่าเรื่องราว
    อย่างน้อย ก็ทำให้คนอื่น.. ได้รับรู้ถึงผลงานทรงคุณค่าชิ้นหนึ่ง
    ถึงแม้จะไม่ได้เสพ.. ได้ฟังด้วยตัวเองก็ตาม

และวงที่ผมนำมาแนะนำนี้
    ผมคิดว่าคงมีไม่มากคนนักที่เคยได้ยินได้ฟัง โดยเฉพาะน้องรุ่นหลัง ๆ

-

จากคุณ : ผีพราย... ใต้แสงจันทร์ - [ 17 ส.ค. 47 12:23:27 ]