CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

III++++Rythm God –> Elephant God (เพลงไทย)++++III

เมื่อวานผมมีโอกาสเปิดกรุ.. เทปเก่า(แต่ก่อน ผมชอบสะสมเทปใต้ดิน) ไปหยิบเจอชุดนี้อย่างไม่ตั้งใจครับ.. เคย ทึ่งฝีมือเจ้าของงานตั้งแต่ซื้อเทปฟังครั้งแรก ๆ (ซิงเกิ้ล พระเจ้าช่วยด้วย) แล้วล่ะ ก็เลยอยากแชร์ความรู้สึกและแลกเปลี่ยน มุมมองกับเพื่อน ๆ ในห้องนี้ด้วย (สำหรับคนที่เคยฟัง)

ก่อนอื่นผมต้องออกตัวไว้ก่อนว่า ทั้งหลายทั้งปวงเป็นความเห็นส่วนตัว ทั้งสิ้นนะครับ ไม่มีส่วนได้เสีย อะไรทั้งสิ้น หรือจะทำให้คนอ่านแล้วพากันแห่ไปซื้องานเขามาฟังก็ดีครับ(ถ้ายังมีขาย) คนทำงานจะได้มีทุน ไปทำงานชิ้นใหม่มาให้เราฟังหน่อย เหอ ๆ ๆ

จากคุณ : ผีพราย... ใต้แสงจันทร์ - [ 19 ส.ค. 47 11:01:46 ]