CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ทำไมอัลบัม Darkside of the moon ของ Pink floyd ถึงขายได้อย่างมหาศาล

ไปร้านขายซีดีแถว ราชเทวีมาเจอพี่คนนึงแกบอกว่าอัลบัมนี้ยอดขายเยอะมากๆติดอันดับหนึ่งบนชาร์ตนานเป็นปีแล้วก็วนเวียนอยู่ในชาร์ตกว่า 8 ปี ผมเคยฟังไปสองสามครั้งคือผมว่าเพลงมันไม่ได้ Pop แล้วก็ไม่ติดหูง่ายด้วยแต่ทำไมขายได้ถึงขนาดนี้ครับ
    ท่านที่เป็นแฟนวงนี้ขอความเห็นหน่อยครับ

จากคุณ : melodic - [ 19 ส.ค. 47 13:13:29 ]