CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

คุณภาพการทำดนตรีร็อคของเมืองไทยไปถึงไหนแล้ว ถ้าเทียบกับญี่ปุ่น

ผมก็ไม่ค่อยได้ฟังของไทยเท่าไหร่ ของญี่ปุ่นยิ่งแล้วเลย ผมเลยอยากทราบว่าถ้าเทียบกันในเอเชียแล้วพี่ๆๆว่าดนตรีร็อคของไทยไปถึงไหนแล้วพัฒนาไปบ้างหรือยัง แล้วอีกอย่าง วงดนตรีดังๆของอเมริกาทำไมชอบไปเปิดการแสดงที่ญี่ปุ่น อาจเป็นเพราะว่าญี่ปุ่นฟังเพลงซื้อเพลงร็อคมากกว่าคนไทยหรือเปล่า ขอบคุณทุกความเห็นครับ

จากคุณ : ก้อง - [ 26 ส.ค. 47 17:39:12 A:81.41.25.82 X:80.58.6.235 ]