CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

คู่ rock คู่รส

K.K. Downing - Glenn Tipton (Judas Priest (2 คน)
      Richey James Edwards - Nicky Wire (Manic Street Preachers) : The Glamour twins (2 คน)
      Axl Roses - Slash (Guns n\' Roses): โอยแทบไม่มองหน้ากันเลยสองคนเนี่ย (3 คน)
      Nozomi Tsuji - Ai Kago (Morning Musume): The Adorable twins (มัน rock ตรงไหนฟะ ไม่เป็นไร เอามาแหย่ งู บนหัว คนห้องนี้เล่น 555) (1 คน)
      John Lennon - Paul McCartney (Beatles): ขาดคู่นี้ คงไม่ครบรส (12 คน)
      Jack White - Meg White (White Stripes): Red-Black-White it\'s all on the Nazi\'s Flag ! (1 คน)
      Liam Gallagher - Noel Gallagher (Oasis): เหนือคำบรรยาย พี่น้องคู่นี้ (1 คน)
      Johnny Rotten - Sid Vicious (Sex Pistols) (0 คน)
      Robert Plants - Jimmy Pages (Led Zeppelin / Pages-Plants) (3 คน)
      Mick Jagger - Keith Richards (Rolling Stones) (1 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 26 คน

7.69%
     7.69%
     11.54%
     3.85%
     46.15%
     3.85%
     3.85%
     0.00%
     11.54%
     3.85%

มีคนเคยบอกว่า สองหัวดีกว่า หัวเดียว แต่ 'หัวเดียวก็ กระเทียมดอง' ! (เอ๊ะ อะไรของมัน วกเข้าเพลง ของ วง ตาวัน เฉยเลย) คืองี้ ครับ ในวงการ เพลง' rock' และ 'pop' เนี่ย มีวงดนตรีหลายวง ที่มักจะ spotlight ไปที่ คนใดคนหนึ่ง หรือาจจะทั้งวง หรือ อาจจะเป็น คู่ ทีนี้เนี่ยถ้าเชิงมองเป็นคู่เนี่ย อาจะเป็นประมาณ เพื่อนสนิท กัน หรือ ช่วยแต่งเพลง กัน หรือ เป็นสัญลักษณ์ ของทางวงประมาณ มีคนนี้ อยู่ที่ใดต้องถามหาอีกคนนึงด้วยจึงจะครบ set ผมก็เลย เกิด idea ขึ้นมา ว่าในเมื่อ หลายวงดนตรี rock มักจะมี บางวง ที่มีสมาชิก คู่หูคู่ฮา คู่แค้น คู่รัก!? เป็นพี่น้อง หรือแม้กระทั่งคู่คิดในการทำเพลง

ผมเลยขอถามว่า คุณชอบ คู่ rock คู่ รส  coffee mates and nescafe ในวงการเพลง rock (และ pop ด้วยก็ได้) คู่ไหนกันบ้างครับ  ขาดตกคู่ไหน ไปก็ขออภัยด้วยนะครับ โหวต ไปก่อนเถอะครับ (ผมรู้ว่า คุณคงเลือก น้อง กับ น้อง ใช่ไหมล่ะ 555) ยังมีอีกหลายคู่ แต่คัด มาให้เหลือ 10 แล้วก็เป็นที่จดจำของ ขอ rock ด้วยล่ะครับ

ขอความคิดเห็นด้วยครับ ว่าทำไมถึงเลือก (ขอแบบสุภาพนะครับ อีโก้ จัด ไม่เอาน่ะย่ะ หล่อน...!)

ครับ โหวตกันเลย

จากคุณ : Brad Pitt - [ 12 ก.ย. 47 00:48:53 ]