CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

โค้งสุดท้ายแล้ว --- >>> เกมทศกัณฑ์ ฉบับ Classical Music ภาคพิเศษ (The หลอน ภาคอวสาน)<<< --{แตกประเด็นจาก A3018930}

อิอิอิ...

ขอต้อนรับเข้าสู่

เกมทศกัณฑ์ ฉบับ Classical Music ภาคพิเศษ (The หลอน ภาคอวสาน)

ซึ่งช่วงนี้ก็เป็นโค้งสุดท้ายแล้วนะครับ

สำหรับใครทั้งยังไม่ได้เข้ามาเล่น ก็สามารถมาร่วมสนุกได้จนกว่าจะหมดเขตนะครับ

จากตอนแรก ผมกำหนดวันหมดเขต Post คำตอบหน้าชุดที่ 4 ในวันที่ 1 ต.ค. 2547
    แต่เนื่องจากผมยังติดภารกิจการสอบปลายภาคอยู่ จึงขยายวันเวลาหมดเขตเป็น

" วันที่ 10 ต.ค.2547 เวลา 20:00 น."

และเราจะเฉลยและประกาศผู้ที่ได้คะแนนมากที่สุด 2 ท่านในคืนนั้นทันที

(ข้อดีคือจะได้เล่นกันนานขึ้นไง)

หลังจากหน้าชุดที่แล้ว ก็มีผู้กล้ามาเล่นอีกคนนั่นก็คือคุณ "Vitamin_C" เพิ่มขึ้นมาอีกท่าน

ทำให้ตอนนี้มีผู้เข้าร่วมเล่นเกมกับเรารวมกันเป็น 5 ท่านคือ

คุณ "Sonata in Love"
    คุณ "FayeNo1Fan"
    คุณ "จอมมารพุงโต"
    คุณ "Classical Pianist"
    และ คุณ "Vitamin_C"

สำหรับชุดสุดท้ายนี้
    ไม่มีคะแนนโบนัสแจก นะครับ

ส่วนกติกาต่างๆนั้นก็ยังคงยึดหลักจากคราวที่แล้วๆมาครับ

------------------------------------------------------------------

เราจะโชว์หน้าบุคคลในวงการเพลง  Classic (ครั้งนี้เป็นรูปคีตกวี)

"จำนวน 10 หน้า"
    และแต่ละหน้าจะมีจำนวน 4 ชุด (รวมเป็น 40 รูป)

โดย...

ชุดแรก --->>>ถ้าใครตอบถูกจะได้คะแนนหน้าละ 50 คะแนน (เล่นผ่านไปแล้ว!!!)

ชุดที่ 2 --->>>ถ้าใครตอบถูกจะได้คะแนนหน้าละ 30 คะแนน (เล่นผ่านไปแล้ว!!!)

ชุดที่ 3 --->>>ถ้าใครตอบถูกจะได้คะแนนหน้าละ 20 คะแนน (เล่นผ่านไปแล้ว!!!)

และชุดที่ 4  --->>>ถ้าใครตอบถูกจะได้คะแนนหน้าละ 10 คะแนน

โดยผมจะเฉลยหลังจากที่สมาชิกทายหน้าทั้ง 4 ชุด  ครบหมดแล้ว

วันกำหนด post ส่งคำทายหน้าชุดที่ 4 (ชุดสุดท้าย)
    จากเดิมหมดเขต วันที่ 1 ตุลาคม 2547 เวลา 20:00 น.

ขอปรับเปลี่ยนเป็น

" วันที่ 10 ต.ค.2547 เวลา 20:00 น." นะครับ (ย้ำอีกรอบ)

post คำตอบได้ในกระทู้นี้ได้เลยนะครับ

ใครที่ได้คะแนนมากที่สุด  2 คน
    จะได้รับของที่ระลึกเล็กๆน้อยๆ

ถึงแม้ราคาจะไม่มากนักแต่ก็ยินดีแจกครับ

ส่วนคนที่เหลือนั้น ก็จะให้ของที่ระลึกเช่นกันครับ

รับรองได้ว่า ใครที่มาเล่นเกมนี้แล้ว
    จะได้ของติดไม้ติดมือกลับทุกคนครับ

งานนี้คนที่ไม่ได้เป็นสมาชิก Pantip.com
    สามารถเล่นเกมนี้ได้เช่นกันครับ

อีกนิดนึง สมาชิก pantip.com
    คนใคที่ใช้คำสั่งแก้ไขข้อความ

ถ้าแก้ไขคำตอบหลังช่วงหมดเขต  
    คำตอบนั้นก็จะเป็นโมฆะครับ

เอาล่ะครับ...

ถ้าพร้อมแล้ว  ไปกันเลยครับ...

แก้ไขเมื่อ 24 ก.ย. 47 20:08:01

จากคุณ : Wish You Were Here - [ 24 ก.ย. 47 20:06:46 ]