CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

วี้ดว้าว.. "มวยคู่เอก" คู่แรก มหากาพย์ยอดฝีมือ... โรงเตี้ยม ร้อยเอ็ด ฟาดปากกับ มวยลีลามหาบัณฑิต..บันไดทอง ล่องสวรรค์

Hotel California (3 คน)
      Stairway To Heaven (8 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 11 คน

27.27%
     72.73%

ยังจำได้ไหมครับ ยุคที่ห้องร็อคเรากลายเป็นห้องลุมพินี จัดมวยซดหมัดกันทุกวัน จนคนต้องมาตั้งกระทู้"ห้ามมวย"กันเพียบ... มันก็นานแล้วนะ

เอาล่ะ ไม่ต้องไหว้ครู คู่นี้ห้ายกเหมือนเดิม
    คุณว่าเพลงไหนเหนือกว่ากัน...
    โดยวัดกันที่

ยกแรก อินโทร
    ยกสอง เสียงร้องนำ
    ยกสาม โซโล
    ยกสี่ เนื้อหา
    ยกห้า ท่อนจบ

บรรยายกันได้ พร้อมกับโหวตด้วยนะครับ....

(สำหรับผู้ไม่เคยพบกระทู้บ้าๆแบบนี้มาก่อน ขอชี้แจงนิดนึงว่าเป็นการเปรียบเทียบเปรียบมวยเพื่อความมันส์เท่านั้น อย่าได้คิดเป็นอื่น ดนตรีไม่ใช่กีฬามาแข่งขัน จ้า...)

จากคุณ : winston - [ 26 ก.ย. 47 22:29:23 ]