CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ไปดู etc & Mr. saxman มา

ไปดูมาครับ  เผอิญติดไปกะพวกเขา  ร้านแถวๆ yes indeed  ตรงถนนรามอินทราอาจณรงค์น่ะแหละ ชื่อร้าน sand beach fever อะไรซะอย่าง
    ไม่เคยดูวงนี้เล่นสดครับ  พอได้ดู  ก็ประทับใจครับ  เด็กๆกัน (รุ่นเดียวกันแหละ)  แต่เล่นได้ขนาดนี้  โดยเฉพาะคุณโซ่ มือเปียโน
    น่าเอาใจช่วยครับ  จะบอกว่า เพลงไทยทุกวันนี้แทบไม่ฟังมันเลย  (ยังกะเพลงขยะ) มีแต่คอร์ดกีตาร์  จังหวะ  เนื้อร้องซ้ำๆกัน....ย้อนไปสิบปีที่แล้วยังไง  ตอนนี้ก็ยังงั้น (ไม่นับวงอย่างพวก modern dog...silly fools นะ)

etc เล่นได้ดีครับ  ทุกคนปึ้กมาก  มือกลอง ตีไปร้องไป  มือเปียโนคุมวง   แจ่มเลย   แถมไม่ธรรมดา  มากะ mr.saxman ซะด้วย

ถ้าใครสนใจจะฟังวงนี้  เผอิญเพิ่งทราบว่าเขาเล่นประจำที่ร้าน vanda  ตรงข้าม รร.ตะวันนา  สุรวงศ์อ่ะ  รู้สึกจะเล่น พฤ-ส  ครับ  

วันหลังต้องไปแจมซะแล้ว  ด้วยเทเนอร์ตัวใหม่ อิอิ
    ......ไม่ได้เข้ามาโพสซะนาน

จากคุณ : Virtuoso - [ 16 ต.ค. 47 02:23:35 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป