CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

มือใหม่ฟังแจ๊สค่ะ

สวัสดีค่ะ เอ๋เป็นมือใหม่ เพิ่งจะฟังแจ๊สได้ประมาณ 2 ปี เพื่อนแนะนำหน่ะค่ะ ดีใจจังเลยที่มีการรวมกลุ่มกันอย่างนี้ เอ๋ยอมรับว่ามือใหม่จริง ๆ ไม่รู้ข่าวคราวอะไรเลย อาศัยชอบไปเดินตามร้านซีดี (ทั้งแท้ ทั้งเถื่อน) แล้วก็ลองซื้อมาฟังหลาย ๆ คน เวลาไปดูงานต่างประเทศ ก็จะไปขลุกอยู่ที่ร้านซีดีเหมือนกัน จนแผ่นเต็มบ้าน

Jazz pub ก็รู้จักแต่ Saxophone ค่ะ เพิ่งมีเพื่อนบอกไม่กี่วันว่ามี Brown Sugar อีกที่ กะว่าจะไปวันศุกร์นี้ค่ะ

ลำบากเหมือนกันค่ะ เพราะเพื่อน ๆ ก็ไม่มีใครฟังเพลงแนวนี้เลย แต่เราชอบ เวลาไปตามผับก็ต้องไปคนเดียว เพราะเพื่อนเค้าดูไม่สนุก

ดีจังเลยค่ะ จะคอยติดตามนะคะว่ามีกิจกรรมอะไรบ้าง เผื่อจะไปขอแจมบ้าง

ขอเป็นเพื่อนใหม่นะคะ ..... เอ๋

จากคุณ : เอ๋ - [ 21 ต.ค. 47 10:08:50 A:203.107.217.61 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป