CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

แนะนำแผ่น Jazz น่าสนใจขอรับ MPS-JazzReworks รวมแจ๊สจากเยอรมัน

เป็นแผ่นเพลงแจ๊สในยุคเก่า ๆ 60-80 จากศิลปินแจ๊สเยอรมันหลากหลายคนครับ ... ผมไปลองฟังที่ Music One มาขอรับ เล่นกันหลายแนวดีครับมีทั้ง bob, modern jazz, cuban, bossa, big band ขอรับ ... แถมบางวงมีการเพิ่มซีตาร์เข้ามาด้วยได้อารมณ์แปลกใจไปอีกแบบนึงครับ แผ่นนี้มีขายในไทยแน่ครับราคาปก 500 บาทอ่ะ ใครสนใจลองไปฟังในรูปแบบ real player ได้ที่นี่ครับ
    http://www.mps-reworks.com/flash_true.html เลือกที่หัวข้อ Music ครับ

ส่วนผมนั้นกลับออกมาจากร้านได้แผ่น Amigo Cantam Lisa มาแทนครับ เป็นเพลง bossa ที่เพื่อนๆ ของ Lisa Ono มาทำ tribute ให้กับเธอโดยนำเพลงที่เธอแต่งมาร้องใหม่ง่ะ ... ^_^ เพราะมากขอรับอุอุ ราคาก็ไม่แพงง่ะปก 399 บาทขอรับ

แก้ไขเมื่อ 21 ต.ค. 47 21:29:09

จากคุณ : udomdog - [ 21 ต.ค. 47 21:25:31 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป